DanLuat 2015

ĐÁNH BÀI CÓ BỊ XỬ PHẠT HÌNH SỰ KHÔNG ?

Chủ đề   RSS   
  • #201785 18/07/2012

    ngoc_bich225

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 41
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    ĐÁNH BÀI CÓ BỊ XỬ PHẠT HÌNH SỰ KHÔNG ?

    Xin chào luật sư Minh Vũ !

    Tôi có một thắc mắc muốn hỏi : Anh trai tôi có tham gia đánh bài  và khi lục soát trong người có tổng số tiền  là : 4.500.000 đ .

    Luật sư cho tôi hỏi là nếu như anh tôi không có tiền án tiền sự và vi phạm lần đầu thì với số tiền như vậy anh  tôi có thể bị phạt hình sự không  Nếu có thì mức độ như thế nào?

    Tôi xin cảm ơn !

    0933455419

     
    5214 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #201898   19/07/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6832)
    Số điểm: 77778
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3728 lần


     
    Báo quản trị |  
  • #285034   07/09/2013

    thang8cvk
    thang8cvk

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:07/09/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    tôi có người thân đánh bài dưới chiếu có số tiền 2tr6tram50nghin thì bị mức phạt như thế nào cho tôi hỏi luật sư 

     

     
    Báo quản trị |  
  • #285224   09/09/2013

    phamthanhhuu
    phamthanhhuu
    Top 25
    Male
    Dân Luật bậc 1


    Tham gia:20/07/2012
    Tổng số bài viết (3457)
    Số điểm: 99110
    Cảm ơn: 397
    Được cảm ơn 4096 lần


    thang8cvk viết:

    tôi có người thân đánh bài dưới chiếu có số tiền 2tr6tram50nghin thì bị mức phạt như thế nào cho tôi hỏi luật sư 

     

    Căn cứ vào khoản 32 điều 1 Luật hình sự sửa đổi bổ sung 2009

    32. Điều 248 được sửa đổi, bổ sung như sau:

    “Điều 248. Tội đánh bạc

    1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 249 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị từ năm mươi triệu đồng trở lên;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng”. 

    "Hãy sống như bạn chỉ còn một ngày để sống, hãy làm việc như bạn chỉ còn một ngày để làm việc, hãy yêu như bạn chưa từng yêu và chỉ có một lần để được yêu"

    Email: thanhhuu050690@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-