DanLuat 2015

Đánh bạc hoặc cá cược như vậy có vi phạm pháp luật?

Chủ đề   RSS   
  • #512687 23/01/2019

    kj88d

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2019
    Tổng số bài viết (37)
    Số điểm: 245
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 29 lần


    Đánh bạc hoặc cá cược như vậy có vi phạm pháp luật?

    Mình có thắc mắc về việc nếu mình đánh bạc hoặc cá cược có thưởng bằng tiền hoặc hiện vật có giá trị trên mạng, cụ thể là một website được cấp phép bởi một quốc gia và sở hữu bởi tổ chức thành lập theo pháp luật của quốc gia đó, như vậy mình có vi phạm về việc đánh bạc trái phép, vì theo mình tìm hiểu thì nếu mình di du lịch tại Las vegas và đánh bạc tại đó thì không vi phạm pháp luật VN.

     
    523 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #513163   30/01/2019

    huynhthu95
    huynhthu95
    Top 100
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (582)
    Số điểm: 7136
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 98 lần


    Chào bạn, mỗi bộ luật sẽ có giới hạn hiệu lực về không gian và thời gian, do đó, Bộ Luật hình sự của Việt Nam cũng sẽ có giới hạn hiệu lực trên một phạm vi lãnh thổ nhất định thôi chứ không phải ở Mỹ hay ở Pháp hay ở châu lục khác cũng phải tuân theo pháp luật Việt Nam. Anh xem quy định tại Điều 5 và Điều 6 Bộ Luật hình sự 2015 để rõ hơn anh nha.

     
    Báo quản trị |  
  • #513844   17/02/2019

    kj88d
    kj88d

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2019
    Tổng số bài viết (37)
    Số điểm: 245
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 29 lần


    Mình muốn hỏi là khi mình đang ở VN mà đánh bạc trực tuyến thông qua ứng dụng (website đánh bạc) đã được cấp phép hoặc pháp luật quốc gia đó không quy định tổ chức đánh bạc phải xin phép, do một công ty nước ngoài vận hành, như vậy hành vi của mình có phải là phạm pháp ?

     
    Báo quản trị |