Đánh bạc có bị ở tù không?

Chủ đề   RSS   
  • #477770 08/12/2017

    nhanthuythuyhuyen

    Sơ sinh

    Long An, Việt Nam
    Tham gia:08/12/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đánh bạc có bị ở tù không?

    CHÀO LS cho e xin hỏi : em tham gia đánh bạc đặt 6 ván bài mổi ván cược 100.000đ, kết quả thừa 600.000đ; tham gia làm cái 3 ván thua 1.750.000đ, tổng số tiền tham gia là 2.600.000đ ; bị tòa án xét xử vào tội đánh bạc theo khoản 1 điều 248 bộ luật hình sự; trong thời gian giam giữ em có làm nhiệm vụ cho cán bộ và được hứa sẻ được giảm án vạy theo LS khi ra tòa án thì em bị mức án thế nào , có bị ở tù không . Mông LS tư vấn giùm em em xin chân thành CẢM ƠN .

     
    1927 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #480023   27/12/2017

    lvhoan
    lvhoan
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2008
    Tổng số bài viết (1289)
    Số điểm: 7349
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 278 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo Điều 248 BLHS năm 1999 thì số tiền đánh bạc từ 2 triệu đồng là đủ cơ sở để xử lý hình sự. Tuy nhiên, theo Điều 321 BLHS 2105 thì số tiền đánh bạc từ 5 triệu đồng trở lên mới vi phạm pháp luật hình sự.

    Theo Khoản 4, Điều 1 Nghị quyết 144 năm 2016 của QH “4. Kể từ ngày 01 tháng 07 năm 2016:

    a) Thực hiện các quy định có lợi cho người phạm tội tại khoản 3 Điều 7 Bộ luật Hình sự số 100/2015/QH13 và điểm b khoản 1 Điều 1 Nghị quyết số 109/2015/QH13 về việc thi hành Bộ luật Hình sự; tiếp tục áp dụng khoản 2 Điều 1 và các quy định khác có lợi cho người phạm tội tại Nghị quyết số 109/2015/QH13;”

    Với quy định trên thì bạn sẽ được miễn trách nhiệm hình sự.

    Thân chào

     

    Luật sư Lê Văn Hoan

    Trưởng VPLS Lê Văn

    131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

    ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Lê Văn Hoan

Trưởng VPLS Lê Văn

131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com