DanLuat 2015

đăng ký thiết bị có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động đi thuê

Chủ đề   RSS   
  • #292228 18/10/2013

    đăng ký thiết bị có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động đi thuê

    Như tiêu đề, nhà máy chúng tôi có thuê dài hạn trên 3 năm đối với các thiết bị như xe nâng, cầu trục để sử dụng trong quá trình sản xuất tại nhà máy. Vậy nhà máy chúng tôi vẫn phải đăng ký đến sở LĐTBXH về các thiết bị có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động đi thuê mượn này hay không?
    Nếu có, các anh chị có thể dẫn chứng giúp mục nào trong thông tư nào nêu rõ về việc này không?
    Tôi xin cảm ơn .

     
    2762 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #292249   18/10/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13487)
    Số điểm: 93016
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bạn, bạn tham khảo thông tư 32/2011/TT-BLĐTBXH, trong đó quy định trách nhiệm của "cơ sở sử dụng", có nghĩa là nhà máy bạn đi mua hay đi thuê các thiết bị này thì cũng như nhau.

    Điều 3. Trách nhiệm của cơ sở sử dụng đối tượng kiểm định

    1. Cơ sở thông báo nhu cầu kiểm định lần đầu, định kỳ hoặc bất thường các đối tượng kiểm định đến đơn vị kiểm định bằng văn bản/bằng điện thoại/fax/thư điện tử.

    2. Chuẩn bị đầy đủ các tài liệu kỹ thuật liên quan đến đối tượng kiểm định để cung cấp cho kiểm định viên và cử người đại diện chứng kiến quá trình kiểm định.

    3. Khắc phục các hiện tượng không bảo đảm an toàn liên quan đến công việc kiểm định, chuẩn bị và tạo điều kiện cho đơn vị kiểm định thực hiện việc kiểm định.

    4. Cơ sở báo cáo ngay cho Sở Lao động - Thương binh và Xã hội địa phương nơi đặt đối tượng kiểm định việc các đơn vị kiểm định từ chối tiến hành kiểm định để có biện pháp hỗ trợ kịp thời.

    5. Hàng năm lập kế hoạch kiểm định đối với các đối tượng kiểm định.

    6. Quản lý, sử dụng đối tượng theo đúng quy định tại các quy chuẩn kỹ thuật quốc gia, tiêu chuẩn quốc gia về an toàn lao động.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    hanhtm (20/10/2013)
  • #292447   20/10/2013

    Cảm ơn

    Cảm ơn anh rất nhiều
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-