Đăng ký thang bảng lương đối với Giám đốc và Phó giám đốc ?

Chủ đề   RSS   
  • #524267 30/07/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (452)
    Số điểm: 12700
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 132 lần


    Đăng ký thang bảng lương đối với Giám đốc và Phó giám đốc ?

    Bên công ty em là công ty TNHH 2 thành viên góp vốn. Giám đốc và Phó Giám đốc góp vốn và không nhận lương hàng tháng. Vậy cho em hỏi khi em đăng ký thang bảng lương thì có tên của Giám đốc và Phó giám đốc được không vậy?

     
    450 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/07/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #524325   30/07/2019

    sunshine19
    sunshine19
    Top 100
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (614)
    Số điểm: 4350
    Cảm ơn: 210
    Được cảm ơn 126 lần


    Căn cứ vào tổ chức sản xuất, tổ chức lao động, doanh nghiệp xây dựng và quyết định thang lương, bảng lương đối với lao động quản lý, lao động chuyên môn kỹ thuật, nghiệp vụ và công nhân trực tiếp sản xuất, kinh doanh, phục vụ.

    Bảng lương (bảng chức danh) là bảng xác định khoảng cách lương cho mỗi ngạch chức danh công việc. Bảng lương gồm một hay nhiều ngạch lương. Mỗi ngạch quy định cụ thể mức lương cho từng bậc trong ngạch lương đó số lượng bậc tối thiểu (bậc 1) đến tối đa tùy theo từng ngạch lương.

    Thang lương: dùng để xác định quan hệ tỷ lệ về tiền lương theo trình độ lành nghề giữa những công nhân cùng nghề hoặc nhóm nghề giống nhau khi họ đảm nhiệm những công việc có mức độ phức tạp khác nhau. Mỗi thang lương gồm các bậc lương nhất định và các hệ số lương phù hợp với các bậc lương ấy.

    Nguyên tắc xây dựng thang bảng lương chị có thể xem tại Điều 7 Nghị định 49/2013/NĐ-CP 

    Hiện nay quy định pháp luật chưa quy định cụ thể về việc thể hiện tên của những NLĐ, chức danh không hưởng lương trên thang bảng lương của công ty. Do đó công ty chị có thể đăng ký thang bảng lương cho chức danh giám đốc và phó giám đốc hoặc trường hợp không đăng ký chức danh giám đốc, phó giám đốc thì cũng không trái quy định pháp luật chị nhé.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn sunshine19 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/07/2019)