DanLuat 2015

Đăng ký người phụ thuộc không cùng hộ khẩu

Chủ đề   RSS   
  • #514770 28/02/2019

    thuychichu
    Top 75
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2017
    Tổng số bài viết (731)
    Số điểm: 7210
    Cảm ơn: 62
    Được cảm ơn 177 lần


    Đăng ký người phụ thuộc không cùng hộ khẩu

    Anh chị cho em hỏi về việc đăng ký hồ sơ người phụ thuộc cho đối tượng là bố, mẹ đẻ, bố mẹ chồng (vợ) nếu không cùng hộ khẩu thì cần những giấy tờ gì? Trường hợp là bố mẹ đẻ nhưng người nộp thuế đã chuyển khẩu đi nơi khác (trên sổ đã bị gạch tên và ghi là chuyển đến địa chỉ mới) thì sổ hộ khẩu có là giấy tờ để chứng minh được quan hệ hay không?

     
    7487 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #518914   26/05/2019

    Hồ sơ bạn xem tại Điểm G3 Điều 9 Thông tư 111/2013/TT-BTC nhé. Mình xin nói sơ qua như sau:

    - Bản chụp CMND của cha mẹ

    - Giấy chứng nhận quan hệ nhân thân (sổ hộ khẩu, giấy khai sinh,...)

    Thế thôi. Còn nếu cha mẹ trong độ tuổi lao động thì phải có giấy chứng nhận khuyết tật hoặc bản chụp hồ sơ bệnh án.

    Thân!

     
    Báo quản trị |