DanLuat 2015

Đăng ký mã số thuế nhà thầu nước ngoài

Chủ đề   RSS   
  • #333688 17/07/2014

    Đăng ký mã số thuế nhà thầu nước ngoài

    Tôi xin hỏi:

     

    - Công ty tôi có ký Hợp đồng với 1 nhà thầu nước ngoài và có nghĩa vụ nộp thuế thay cho nhà thầu đó. Tôi cũng được biết, nhà thầu nước ngoài này đã được đăng ký mã số thuế bởi một công ty khác trong cùng tập đoàn.

     

    Vậy, công ty tôi có được sử dụng mã số thuế kia để nộp thuế thay cho NTNN không? Mong Thư viện pháp luật giải đáp.

     
    4691 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #333771   17/07/2014

    bluesky1984
    bluesky1984
    Top 75
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/05/2012
    Tổng số bài viết (733)
    Số điểm: 6464
    Cảm ơn: 207
    Được cảm ơn 381 lần
    Moderator

    Gởi bạn thông tin trích trong thông tư 80/2012/TT-BTC:

     

    Điều 3. Mã số thuế

    3. Nguyên tắc cấp mã số thuế

    đ) Cấp mã số thuế cho nhà thầu nước ngoài đăng ký nộp thuế trực tiếp với cơ quan thuế

    Nhà thầu, nhà thầu phụ nước ngoài đăng ký nộp thuế trực tiếp với cơ quan thuế thì được cấp mã số thuế 10 số theo từng hợp đồng thầu đã ký.

    e) Cấp mã số thuế cho Bên Việt Nam nộp thuế thay cho nhà thầu nước ngoài

    Nhà thầu và nhà thầu phụ nước ngoài không đăng ký nộp thuế trực tiếp với cơ quan thuế thì bên Việt Nam ký hợp đồng với nhà thầu có trách nhiệm khai và nộp thuế cho bên nước ngoài. Bên Việt Nam được cấp mã số thuế 10 số để sử dụng cho việc khai, nộp thuế cho các nhà thầu, nhà thầu phụ nước ngoài.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-