DanLuat 2015

Đăng ký kinh doanh hành nghề y dược tư nhân

Chủ đề   RSS   
  • #327565 10/06/2014

    ledungduoc

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/03/2013
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 345
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 1 lần


    Đăng ký kinh doanh hành nghề y dược tư nhân

    Kính gửi Luật sư,

    Tôi nghe nói có thông tin từ 1/4/2014 những người không có hộ khẩu Hà Nội không được đăng ký mở Công ty dược, Nhà thuốc trên địa bàn Hà Nội, tôi cũng đã gọi điện nên Sở Y Tế Hà Nội hỏi vấn đề này thì được trả lời là tạm thời có quy định như vậy. Vậy Luật sư có thể chỉ cho tôi rõ văn bản nào quy định như thế không? Xin cảm ơn luật sư.

    p/s: trong khi tại Điều 17 nghị đinh 89/2012/NĐ-CP nêu rõ:

    “Điều 17. Giá trị, thi hạn của Chứng chỉ hành nghề dược

    Chứng chỉ hành nghề dược được cấp một lần, có giá trị trong phạm vi cả nước."

    Cập nhật bởi ledungduoc ngày 10/06/2014 01:54:00 CH
     
    1766 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #327768   11/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Mình mới nhờ người hỏi dùm bạn thì việc tạm dừng này chỉ thực hiện trong 1-2 tháng và theo ý kiến chỉ đạo của cấp trên là văn bản mang tính nội bộ, nên tầm khoản tháng 7 bạn liên lạc lại hỏi họ nhé

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    ledungduoc (11/06/2014)

0 Thành viên đang online
-