DanLuat 2015

ĐĂNG KÝ HỢP ĐỒNG MẪU - MUA BÁN CĂN HỘ CHUNG CƯ Ở ĐÂU? VÀ THỦ TỤC RA SAU?

Chủ đề   RSS   
  • #373665 11/03/2015

    nickname2014
    Top 500
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/03/2014
    Tổng số bài viết (105)
    Số điểm: 1790
    Cảm ơn: 25
    Được cảm ơn 14 lần


    ĐĂNG KÝ HỢP ĐỒNG MẪU - MUA BÁN CĂN HỘ CHUNG CƯ Ở ĐÂU? VÀ THỦ TỤC RA SAU?

     

    Tôi thực hiện dự án tại Sài Gòn, theo như tôi được biết tại quy định tại Thông tư 03/2013/TT-BXD thì hợp đồng mua bán căn hộ chung cư  phải đăng ký hợp đồng mẫu.Các Anh(chị) cho tôi hỏi:

    Tôi có thể đăng ký cụ thể ở đâu? Và Thủ tục bao gồm những gì?

    Trân trọng cảm ơn các Anh(Chị)

     

     
    2266 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #373772   12/03/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Trong Thông tư 03 đâu nói gì đến việc đăng ký đâu bạn, những nội dung theo mẫu hợp đồng trong thông tư là bắt buộc phải có, bạn không được bỏ ra, ngoài ra bạn có thể thêm những nội dung khác phù hợp với tình hình thực tế.

    Điều 2. Các Điều khoản quy định trong “Mẫu hợp đồng” ban hành kèm theo Thông tư là bắt buộc áp dụng, căn cứ điều kiện cụ thể và hướng dẫn trong chú thích, khi ký kết hợp đồng các bên có thể bổ sung các điều khoản, nội dung khác cho phù hợp.

    Điều 3. Thông tư này có hiệu lực thi hành từ ngày 18/5/2013

    Thông tư 03/2013/TT-BXD về Mẫu hợp đồng sử dụng chung công trình hạ tầng kỹ thuật và hợp đồng quản lý vận hành công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng chung 

     
    Báo quản trị |