DanLuat 2015

Đăng ký giải thể

Chủ đề   RSS   
  • #453049 05/05/2017

    Đăng ký giải thể

    Anh, chị cho em hỏi, em làm thủ tục giải thể công ty TNHH 2 tv, em đã gửi quyết định giải thể với biên bản họp hội đồng thành viên đến cơ quan thuế rồi, liệu trong thời hạn 7 ngày em có phải đồng thời gửi biên bản họp với quyết định giải thể sang cơ quan đăng ký kinh doanh không ạ? em xin cám ơn!

     
    1338 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #453057   05/05/2017

    NgoThuyKhanh
    NgoThuyKhanh
    Top 100
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/02/2009
    Tổng số bài viết (570)
    Số điểm: 4318
    Cảm ơn: 153
    Được cảm ơn 173 lần


    Có nhé bạn

    Ôi Tổ Quốc ta yêu như máu thịt

    Như mẹ cha ta, như vợ, như chồng

    Ôi Tổ Quốc nếu cần, ta chết

    Cho mỗi ngôi nhà, ngọn núi, con sông...

     
    Báo quản trị |  
  • #453717   17/05/2017

    Giaphat.lawF
    Giaphat.lawF
    Top 200
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2016
    Tổng số bài viết (280)
    Số điểm: 1529
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 40 lần


    Chào bạn, câu hỏi của bạn mình xin tư vấn như sau:

    Theo khoản 3 Điều 202 Luật doanh nghiệp 2014 quy định về trình tự, thủ tục giải thể doanh nghiệp:

    "Trong thời hạn 07 ngày làm việc kể từ ngày thông qua, quyết định giải thể và biên bản họp phải được gửi đến Cơ quan đăng ký kinh doanh, cơ quan thuế, người lao động trong doanh nghiệp, đăng quyết định giải thể trên Cổng thông tin quốc gia về đăng ký doanh nghiệp và phải được niêm yết công khai tại trụ sở chính, chi nhánh, văn phòng đại diện của doanh nghiệp". Do đó, đối với trường hợp của bạn là giải thể Công ty TNHH 2 thành viên, và bạn đã gửi quyết định giải thể với biên bản họp hội đồng thành viên đến cơ quan thuế, bây giờ bạn phải tiến hành gửi luôn quyết định giải thể và biên bản họp đến Cơ quan đăng ký kinh doanh. Vì phải gửi đến các bên liên quan trong thời gian 7 ngày từ ngày được thông qua quyết định giải thể của công ty bạn. 

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-