DanLuat 2015

Đăng ký bổ sung ngành nghề kd

Chủ đề   RSS   
  • #321086 29/04/2014

    nguyenthitham238

    Female
    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:13/05/2012
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 455
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 3 lần


    Đăng ký bổ sung ngành nghề kd

    Công ty tôi làm trong lĩnh vực y học cổ truyền đăng ký trên GPKD là khám và chữa bệnh bằng y học cổ truyền. Nay tôi muốn đăng ký thêm bán thuốc cao đơn hoàn tán, thành phẩm thuốc, tôi cần làm những thủ tục gì.

    Công ty tôi có dược sĩ, bác sĩ y học cổ truyền, lương y nhưng chưa có chứng chỉ hành nghề dược chỉ có bác sĩ và lương y có chứng chỉ hành nghề vậy có được đăng ký thêm ngành nghề bán thuốc ko, có đủ điều kiện tự sản xuất thuốc đông y để bán không?

     
    2205 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #321879   07/05/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2738)
    Số điểm: 28770
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1050 lần


    Bạn xem tại Thông tư 02/2007/TT-BYT hướng dẫn thi hành về điều kiện kinh doanh thuốc và Thông tư 10/2013/TT-BYT sửa đổi Thông tư 02/2007/TT-BYT 

    1. Điều kiện kinh doanh thuốc

    a) Người quản lý chuyên môn phải có Chứng chỉ hành nghề dược theo quy định tạiĐiều 15 của Nghị định số 79/2006/NĐ-CP.

    b) Cơ sở vật chất kỹ thuật và nhân sự đáp ứng lộ trình triển khai các tiêu chuẩn về thực hành tốt phù hợp với từng loại hình kinh doanh thuốc theo quy định tại Điều 21, 22, 23, 24, 25, 26 của Nghị định số 79/2006/NĐ-CP.

    c) Quyền và nghĩa vụ, phạm vi hoạt động của các cơ sở kinh doanh thuốc quy định tại Điều 15, 16, 18, 22, 23, 26, 27, 28, 30, 31, 33 và 34 của Luật Dược.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    nguyenthitham238 (10/05/2014)
  • #322501   10/05/2014

    nguyenthitham238
    nguyenthitham238

    Female
    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:13/05/2012
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 455
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 3 lần


    Em cảm ơn!

    Anh chị có thể trả lời chi tiết hơn được không ạ.

    Hiện tại bên em có giấy phép hoạt động có đủ điều kiện bán thuốc, có chứng chỉ hành nghề khám chữa bệnh của 4 bác sĩ y học cổ truyền, có bằng dược tá. Như vậy đã đủ đk chưa ạ.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #322502   10/05/2014

    nguyenthitham238
    nguyenthitham238

    Female
    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:13/05/2012
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 455
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 3 lần


    Em xin nói thêm, các thành phẩm thuốc bên em đều là thuốc đông y và có thêm thực phẩm chức năng nữa ạ!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-