DanLuat 2015

Dâm ô

Chủ đề   RSS   
  • #336528 01/08/2014

    Mrluigy

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/08/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Dâm ô

    Em của em ( 13 tuoi) có quen một người bạn có cô em gái rất dễ thương, em ấy rất quý bé lúc đó (bé 10 tuổi). Trong 1 lần ngủ ở nhà bạn, bé ấy cho em em sờ vào vùng kín em ấy. Giờ em em 14 tuổi, nhưng khi qua nhà bạn chơi em áy vẵn không ngại ngùng sờ vào vùng kín bé kia. Có lần khi bé kia qua nhà chơi , em đă thấy em em sờ vào vùng kín em ấy, khi em nhẹ nhàng hỏi hai bé cũng nói thật với em. Hai đứa nói lâu lâu tụi nó cũng thế và hai đứa ngỉh đó là chuyện bình thường

    Em  như vậy em em mắt tội dâm ô trẻ em không ? Nếu có sẽ bị phạt ra sao ? Xin hảy nói cho em. 

     
    2317 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #336530   01/08/2014

    Anlhk33-DLU
    Anlhk33-DLU
    Top 50
    Male
    Lớp 6

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2011
    Tổng số bài viết (834)
    Số điểm: 7856
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 331 lần


    Chào bạn

    Theo quy định tại Điều 116 Bộ luật hình sự năm 1999 quy định về tội dâm ô như sau:

    “1. Người nào đã thành niên mà có hành vi dâm ô đối với trẻ em, thì bị phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến bảy năm:

    a) Phạm tội nhiều lần;

    b) Đối với nhiều trẻ em;

    c) Đối với trẻ em mà người phạm tội có trách nhiệm chăm sóc, giáo dục, chữa bệnh;

    d) Gây hậu quả nghiêm trọng;

    đ) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Phạm tội gây hậu quả rất nghiêm trọng hoặc đặc biệt nghiêm trọng, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười hai năm.

    4. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm”

    - Chủ thể của tội phạm: Người thành niên (từ đủ 18 tuổi trở lên) và có năng lực trách nhiệm hình sự.

    Đối chiếu với trường hợp em bạn mới có 14 tuổi thì không phạm tội này. Tuy nhiên qua  sự việc này bạn nên giáo dục cho cho em bạn và đứa trẻ kia dừng lại những hành vi như thế bởi vì nếu không rồi một ngày phải lãnh hậu quả đó.

    Trân trọng!

    Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ đến với bạn.

    Hotline: 0989.422.798. Luật sư - Hãng luật Hai Nguyen & Cộng Sự. Lya BuilDing, phòng 12 A, Chung cư Viện chiến lược Bộ Công An, Nguyễn Chánh, Cầu Giấy, Hà Nội.

    Website: http://lamchuphapluat.vn/

    Tư vấn luật miễn phí: http: http://duongleuocan.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-