DanLuat 2015

Đại lí thương mại

Chủ đề   RSS   
  • #94213 10/04/2011

    ngocanh301

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/04/2011
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 145
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Đại lí thương mại

    Chào luật sư,

    Em xin nhờ luật sư giải đáp hộ em thắc mắc này đc ko ạh? Em có một tình huống thế này "công ty A nhận làm đại lí bán hàng tại tỉnh H cho công ty C" ko biết nếu chỉ dựa vào điểm này có thể kết luận đây là hình thức đại lí độc quyền ko ạh?

    Và cũng đã đủ lớn để mong bé lại như ngày hôm qua

     
    4782 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #95965   18/04/2011

    Dinhlex
    Dinhlex
    Top 200
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:05/03/2009
    Tổng số bài viết (332)
    Số điểm: 5194
    Cảm ơn: 80
    Được cảm ơn 178 lần
    Lawyer

    Chào bạn

    Nếu chỉ căn cứ vào câu này thì chắc chắn chưa thể khẳng định đây là đại lý độc quyền bạn ah.

    Việc làm đại lý độc quyền phải thể hiện rõ trong Hợp đồng đại lý, sao cho thể hiện được rằng: tại tỉnh H, Cty A là đại lý bán hàng duy nhất của Cty C.

    Luật Thương mại 2005 quy định: "Đại lý độc quyền là hình thức đại lý mà tại một khu vực địa lý nhất định bên giao đại lý chỉ giao cho một đại lý mua, bán một hoặc một số mặt hàng hoặc cung ứng một hoặc một số loại dịch vụ nhất định." (Điều 169.2)

    Thân.

    Ls.Đỗ Hữu Đĩnh - CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (Đoàn Luật sư TP Hà Nội)

    ĐT: (024)32.899.888 - E: info@vietkimlaw.com - Www.vietkimlaw.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-