Đã tham gia dân quân tự vệ có được miễn học quân sự ở trường đại học không?

Chủ đề   RSS   
  • #501927 12/09/2018

    Kimchi1911

    Female
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đã tham gia dân quân tự vệ có được miễn học quân sự ở trường đại học không?

    Cho em hỏi em đã tham gia dân quân tự vệ tại địa phương được 4 năm rồi bây giờ em đang học đại học trong đó có môn quân sự ( giáo dục quốc phòng) vậy em có được miễn môn này không vậy ah?

     

     
    1588 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #501980   12/09/2018

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14771)
    Số điểm: 102332
    Cảm ơn: 3407
    Được cảm ơn 5253 lần
    SMod

    Trả lời: không được.

     
    Báo quản trị |  
  • #501990   12/09/2018

    NgocHoLaw
    NgocHoLaw
    Top 150
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/09/2018
    Tổng số bài viết (554)
    Số điểm: 5491
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 285 lần


    Theo quy định tại khoản 1 Điều 4 Thông tư liên tịch số 18/2015/TTLT-BGDĐT-BLĐTBXH 

    Điều 4. Đối tượng được miễn, tạm hoãn học môn học GDQP&AN

    1. Đối tượng được miễn học môn học GDQP&AN:

    a) Học sinh, sinh viên có giấy chứng nhận sĩ quan dự bị hoặc bằng tốt nghiệp do các trường quân đội, công an cấp;

    b) Học sinh, sinh viên đã có chứng chỉ GDQP&AN tương ứng với trình độ đào tạo;

    c) Học sinh, sinh viên là người nước ngoài.

    Theo đó, Dân quân tự vệ không thuộc đối tượng trong những trường hợp nêu trên, vì thế sẽ không được miễn học môn GDQP&AN.

     
    Báo quản trị |