DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Cướp Giật Tài Sản Điểm D Khoản 2 Điều 136 Bộ Luật Hình Sự Dưới Tuổi Vị Thành Niên

(yennhiyeuchidung)

Chào Luật Sư , em muốn biết mức án của chồng em là khoản bao nhiêu năm ? Vào khoảng 20 giờ 30 từ nhà em là ở quận 8 chạy đến nhà Phát ở quận 11 chơi , Chồng em rũ Phát đi cướp giật tài sản của người đi đường! Chồng em và Phát với em tống 3 chạy lòng vòng các tuyến đường quận 10 quận 11 kiếm tài sản để giật bán lấy tiền tiêu sài! Đến khoảng 21 giờ 40 ngày 28/2/2014 trên đường Phú Thọ ra hướng Hồng Bàng thì chồng em thấy 1 người phụ nữ chạy xe đạp cùng chiều đang cầm chiếc điện thoại Iphone 3 trắng ,đen . Chồng em mới nói với Phát biết để cướp giật , Chồng em điều khiển xe máy ép sát bên phải của người phụ nữ chạy xe đạp đó. Do người phụ nữ đó cầm chiếc điện thoại chắc nên Phát không giật được và Chồng em mới điều khiển xe chỡ em và Phát bõ chạy ra hướng vòng xoay cây gõ rồi bị tổ tuần tra Công An Điều Tra Quận 10 bắt giữ Chồng em và em với Phát ? Lý do tại sao chồng em đi cướp giật tài sản ? Tại vì 2 vợ chồng em không có tiền để đẫn em đi khám định kỳ khám thai nên chồng em mới rũ Phát đi cướp giật tài sản để bán lấy tiền cho em đi khám thai? Luật Sư hãy cho em biết theo cáo trạng trên em viết chồng em sinh năm 1997 và Phát sinh năm 1996 và em sinh năm 1997 ? Chồng em là xữ bao nhiêu năm dậy Luật Sư? Xin cám ơn Luật Sư trước hãy trã lời cho em biết nha Luật Sư :(

  •  33534
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…