CƯỚI CHỒNG QUÂN ĐỘI

Chủ đề   RSS   
  • #195259 20/06/2012

    xuskeptical

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CƯỚI CHỒNG QUÂN ĐỘI

    em có quen người yêu bên quân đội ,em nghe nói nếu muốn cưới nhau phải xét 3 đời ,nhưng 3 đời nhà em có ông ngoại theo lính ngụy làm sĩ quan và ông đã bảo lãnh 10 người con qua bên nước ngoài , ve ba me thi trong sạch, vậy em có được cưới chồng trong quân đội không

     
    4314 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #195297   21/06/2012

    lvhoan
    lvhoan
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2008
    Tổng số bài viết (1289)
    Số điểm: 7349
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 278 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Điều 10 Luật Hôn nhân và Gia đình quy định:

    "Điều 10. Những trường hợp cấm kết hôn

    Việc kết hôn bị cấm trong những trường hợp sau đây:

    1. Người đang có vợ hoặc có chồng;

    2. Người mất năng lực hành vi dân sự;

    3. Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời;

    4. Giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, bố chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, bố dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;

    5. Giữa những người cùng giới tính."

    Nếu bạn không thuộc 1 trong các trường hợp nêu trên thì không ai có quyền ngăn cản bạn kết hôn.

    Thân chào.

     

    Luật sư Lê Văn Hoan

    Trưởng VPLS Lê Văn

    131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

    ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Lê Văn Hoan

Trưởng VPLS Lê Văn

131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com