DanLuat 2015

CSGT phạt thế này có đúng không?

Chủ đề   RSS   
  • #316982 06/04/2014

    hoangsongthu

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2012
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 965
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 13 lần


    CSGT phạt thế này có đúng không?

    Hôm nay mình với bẹn mình đi chơi, lúc về đến cổng nhà thì CSGT bắt, khi kiểm tra giấy tờ thì mình quên mang bằng lái xe. Nhưng nhà mình ngay cạnh đó nên mình bảo với anh CSGT cho mình vào nhà lấy bằng để anh kiểm tra luôn nhưng anh không chịu. Đòi phạt tiền nếu không chịu thì phải thu xe đến thứ 2 mới đc lấy. 
    Vậy cho mình hỏi trong trường hợp này anh ấy phạt đúng không? Lúc đấy mình cũng thấy hơi lạ vì CSGT bắt vào nhà lấy tiền nộp mà lại không chịu cho vào nhà lấy bằng ra để kiểm tra. 

    "Man became free when he recognized that he was subject to law"

     
    3526 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #316981   06/04/2014

    hoangsongthu
    hoangsongthu

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2012
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 965
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 13 lần


    CSGT phạt thế này có đúng không?

    Hôm nay mình với bẹn mình đi chơi, lúc về đến cổng nhà thì CSGT bắt, khi kiểm tra giấy tờ thì mình quên mang bằng lái xe. Nhưng nhà mình ngay cạnh đó nên em bảo với anh CSGT cho mình vào nhà lấy bằng để anh kiểm tra luôn nhưng anh không chịu. Đòi phạt tiền nếu không chịu thì phải thu xe đến thứ 2 mới đc lấy. 
    Vậy cho mình hỏi trong trường hợp này anh ấy phạt đúng không? Lúc đấy mình cũng thấy hơi lạ vì CSGT bắt vào nhà lấy tiền nộp mà lại không chịu cho vào nhà lấy bằng ra để kiểm tra. 

    "Man became free when he recognized that he was subject to law"

     
    Báo quản trị |  
  • #316998   07/04/2014

    nguyenlong0189
    nguyenlong0189

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2013
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 305
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 13 lần


    Điểm C khoán 2 Điều 21 Nghị định 171/2013/NĐ-CP thì người điều khiển xe mô tô không mang theo giấy phép lái xe thì bị phạt  tiền từ 80 000 đồng đến 120 000 đồng.

    Vì vậy, việc bạn có vào nhà lấy giấy phép lái xe để xuất trình cho CSGT thì bạn vẫn bị phạt với hành vi điều khiển xe mô tô mà không mang theo giấy phép lái xe. Còn việc bạn vào nhà lấy giấy phép lái xe ra để xuất trình chỉ có ý nghĩa chứng minh bạn đủ điều kiện lái xe mô tô thôi.

     
    Báo quản trị |  
  • #317776   11/04/2014

    hắn đã muốn phạt thì bác nói kiểu gì cũng vậy thôi :|

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-