DanLuat 2015

CSGT ghi nhầm ngày trong biên bản vi phạm và quá ngày hẹn chưa đi lấy có bị tăng tiền phạt hay không ?

Chủ đề   RSS   
  • #352522 27/10/2014

    vuduytung2606

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CSGT ghi nhầm ngày trong biên bản vi phạm và quá ngày hẹn chưa đi lấy có bị tăng tiền phạt hay không ?

    Ngày 3/10/2014 em có bị bắt và bị lập biên bản giữ bằng lái xe vì tội đi ngược chiều. Do không để ý nên không phát hiện ra anh CSGT đã ghi nhầm ngày thành 3/8/2014. Hiện tại e vẫn chưa đi đến đội CSGT để lấy biên lai và nộp phạt. E muốn hỏi từ hôm bị bắt đến nay đã 24 ngày rồi thì liệu tiền phạt có tăng hay k ạ ? Là sinh viên nên chuẩn bị tiền cũng hơi khó khăn :( Em xin cảm ơn !
     
    2264 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #354814   06/11/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1085 lần


    Nếu bạn chậm nộp phạt thì sẽ phải nộp thêm tiền chậm nộp theo quy định tại Thông tư 153/2013/TT-BTC

    Điều 5. Thủ tục thu tiền nộp do chậm thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính

    1. Quá thời hạn 10 ngày, kể từ ngày nhận được quyết định xử phạt vi phạm hành chính mà cá nhân, tổ chức chưa nộp tiền phạt thì sẽ bị cưỡng chế thi hành quyết định xử phạt và cứ mỗi ngày chậm nộp phạt, cá nhân, tổ chức vi phạm phải nộp thêm 0,05% trên tổng số tiền phạt chưa nộp. Không tính chậm nộp tiền phạt trong thời hạn cá nhân vi phạm hành chính được hoãn thi hành quyết định xử phạt theo quy định của pháp luật.

    Số ngày chậm nộp tiền phạt bao gồm cả ngày lễ, ngày nghỉ theo chế độ quy định và được tính từ ngày tiếp sau ngày cuối cùng của thời hạn nộp tiền phạt, thời hạn hoãn thi hành quyết định xử phạt đến trước ngày cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính nộp tiền vào Kho bạc Nhà nước hoặc ngân hàng thương mại nơi Kho bạc Nhà nước ủy nhiệm thu phạt.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-