Công việc tư vấn pháp luật cho công ty

Chủ đề   RSS   
  • #194847 19/06/2012

    chihiro258

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/06/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Công việc tư vấn pháp luật cho công ty

    Dạ xin mọi người cho hỏi, muốn làm công việc tư vấn về pháp luật cho một công ty thì cần những điều kiện gì ạ?Có cần học lên luật sư không hay chỉ cần cử nhân luật là được ạ?Và công việc đó thì mình có thể làm cho các công ty ở nhiều ngành hay nhất thiết phải làm trong các công ty, văn phòng tư vấn pháp luật ạ? Mong mọi người giải đáp hộ ạ. Xin cảm ơn rất nhiều!

    Cập nhật bởi chihiro258 ngày 19/06/2012 02:51:23 CH
     
    3167 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #194856   19/06/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14426
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 737 lần


    Theo quy định của luật luật sư và các văn bản liên quan, Luật sư được tư vấn tất cả các lĩnh vực pháp luât, những người không phải là Luật sư không được hành nghề tư vấn pháp luật. Bạn muốn hành nghề tư vấn pháp luật phải là Luật sư. Ngoài ra nếu đủ điều kiện quy định tại Điều 19 Nghị định só 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật thì bạn có thể đăng ký làm tư vấn viên pháp luật tại các trung tâm tư vấn pháp luật hoặc trung tâm trợ giúp pháp lý. Điều 19. Tư vấn viên pháp luật

     

     
    1. Tư vấn viên pháp luật là công dân Việt Nam thường trú tại Việt Nam, có đủ tiêu chuẩn sau đây:
     
    a) Có năng lực hành vi dân sự đầy đủ, có phẩm chất đạo đức tốt, không phải là người đang bị truy cứu trách nhiệm hình sự hoặc đã bị kết án mà chưa được xóa án tích;
     
    b) Có Bằng cử nhân luật;
     
    c) Có thời gian công tác pháp luật từ ba năm trở lên.
     
    2. Tư vấn viên pháp luật được cấp Thẻ tư vấn viên pháp luật. Tư vấn viên pháp luật được hoạt động trong phạm vi toàn quốc.
     
    Công chức đang làm việc trong cơ quan hành chính nhà nước, Tòa án nhân dân, Viện kiểm sát nhân dân không được cấp Thẻ tư vấn viên pháp luật.

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LUATSUNGUYEN vì bài viết hữu ích
    chihiro258 (20/06/2012)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869