Công ty TNHH tư vấn du học có phải làm báo cáo tài chính không?

Chủ đề   RSS   
  • #462304 24/07/2017

    angell870820

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Công ty TNHH tư vấn du học có phải làm báo cáo tài chính không?

    Xin chào

    Em là Hường quê Huyện Gia Bình, tỉnh Bắc Ninh ak

    Em đang muốn mở Trung Tâm tư vấn du học nhưng có thắc mắc 1 chút ak

    Khi mở Công ty tnhh tư vấn du học có nhất thiết phải làm báo cáo tài chính hàng năm hay không?

    Hay chỉ cần khai báo và đóng thuế trực tiếp 1 lần 1 năm là được ak?

    Em xin cảm ơn nhiều ak

    Em Hường

     
    5349 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #462352   25/07/2017

    GODFATHER_NBH
    GODFATHER_NBH
    Top 500
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2010
    Tổng số bài viết (304)
    Số điểm: 1975
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 174 lần


    Chào chị,

    Theo quy định tại khoản 1 điều 106 nghị định số 46/2017/NĐ-CP - Quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục thì: 

    "Điều 106. Tổ chức kinh doanh dịch vụ tư vấn du học

    1. Tổ chức kinh doanh dịch vụ tư vấn du học gồm:

    a) Doanh nghiệp được thành lập và hoạt động theo quy định của Luật doanh nghiệp;

    b) Các đơn vị sự nghiệp có chức năng kinh doanh dịch vụ tư vấn du học;

    c) Tổ chức giáo dục nước ngoài hoạt động hợp pháp tại Việt Nam.

    Như vậy, chị muốn hoạt động trong lĩnh vực tư vấn du học thì bắt buộc chị phải thành lập doanh nghiệp sau đó xin cấp Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động dịch vụ tư vấn du học do Sở giáo dục đào tạo nơi đặt trụ sở của doanh nghiệp cấp.

    Đối với doanh nghiệp, cụ thể chị muốn lập công ty TNHH một thành viên thì sau khi thành lập chị phải kê khai nộp lệ phí môn bài, kê khai thuế giá trị gia tăng theo quý, Kê khai tình hình sử dụng hóa đơn theo quý, và các loại thuế khác(nếu có). Trong quý 01 của năm kế tiếp chị phải nộp báo cáo tài chính của năm vừa qua cho công ty theo đúng quy định.

    Nếu còn gì thắc mắc thì liên hệ với tôi qua số điện thoại 0979 473 688 để được tư vấn.

    ----

    Trân trọng.

    Nguyễn Bá Hưng - Luật Sư

    DĐ: 0979 473 688 - Email: Hunggialuat@gmail.com

    CÔNG TY TNHH LUẬT HƯNG GIA

    311-M21 Đường số 7, P.An Phú, Quận 2, HCM

    CN: 349 Bùi Trọng Nghĩa, Kp3, Trảng Dài, Biên Hoà, Đồng Nai.

     
    Báo quản trị |