DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Công ty TNHH do nhà nước làm chủ sở hữu 100% vốn

(thanhtancm)

Theo Nghị định 50/2013/NĐ-CP ngày 14/5/2013, tại Điều 3 quy định: "Công ty quyết định tuyển dụng, sử dụng lao động trên cơ sở rà soát lại lao động, xác định các vị trí, chức danh công việc,..." Như vậy cho tôi hỏi Luật sư xác định các vị trí, chức danh công việc đối với Công ty TNHH do nhà nước làm chủ sở hữu 100% vốn và Công ty TNHH do nhà nước làm chủ sở hữu 52% vốn có giống nhau hay không? Đối với những người làm việc tại Công ty TNHH do nhà nước làm chủ sở hữu 100% vốn có phải là viên chức hay không? Xin quý Luật sư tư vấn.

  •  4736
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…