DanLuat 2015

công ty TNHH 2 thành viên trở lên

Chủ đề   RSS   
  • #215106 21/09/2012

    huuphuc_0261993

    Male
    Sơ sinh

    Thừa Thiên Huế, Việt Nam
    Tham gia:18/09/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 205
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 2 lần


    công ty TNHH 2 thành viên trở lên

    công ty TNHH 2 thành viên trở lên có thể chuyển đổi thành công ty cổ phần được ko? nếu được thì cần những điều kiện gì để được chuyển đổi ?

    mong các bạn giải đáp giúp mình

     
    3847 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #215109   21/09/2012

    dungabcluat
    dungabcluat
    Top 200
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/11/2011
    Tổng số bài viết (271)
    Số điểm: 2089
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 117 lần


    Chào bạn.

    Căn cứ Luật Doanh nghiệp, công ty Cổ phần là công ty có 3 thành viên trở lên.

    Do vậy điều kiện bắt buộc là phải có thêm 1 thành viên góp vốn.

    Sau đó bạn tiến hành các thủ tục pháp lý thông thường thôi.

    Chúc bạn thành công

    Luật sư. Chuyên Tư vấn doanh nghiệp - Đại diện theo ủy quyền cho doanh nghiệp

    ĐT 0916029966 Email: dungtvluat@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #215111   21/09/2012

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1468)
    Số điểm: 12526
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 843 lần
    Moderator

     

    Chào bạn!

    Bạn hoàn toàn có thể chuyển đổi công ty TNHH thành công ty cổ phần!

    Hồ sơ chuyển đổi thực hiện theo quy định tương ứng của Nghị định số 43/2010/NĐ-CP ngày 15 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ về đăng ký doanh nghiệp, bộ hồ sơ gồm.

    a) Giấy đề nghị chuyển đổi doanh nghiệp;

    b) Quyết định của chủ sở hữu công ty hoặc Quyết định và Biên bản họp của Hội đồng thành viên hoặc Đại hội đồng cổ đông về việc chuyển đổi công ty;

    c) Điều lệ công ty sau khi chuyển đổi;

    d) Danh sách thành viên hoặc danh sách cổ đông sáng lập hoặc cổ đông phổ thông và các giấy tờ theo quy định tại khoản 3 Điều 19 của Luật Doanh nghiệp;

    đ) Hợp đồng chuyển nhượng phần vốn góp hoặc thỏa thuận góp vốn đầu tư.

    Thân ái!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-