Công ty Sản xuất có được phép gia công

Chủ đề   RSS   
  • #344571 15/09/2014

    lehanh14789

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:15/09/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Công ty Sản xuất có được phép gia công

    Kính chào luật sư,

    Em có một vấn đề thắc mắc muốn hỏi luật sư, công ty em là công ty sản xuất nút áo, công ty em muốn nhận gia công từ nước ngoài về tức là bên nước ngoài sẽ giao nguyên liệu cho bên em sản xất và trả bán thành phẩm lại cho bên đó, mà trên giấy phép kinh doanh công ty em ko có chữ gia công thì có được không ạ? Em chân thành cảm ơn.

     
    8239 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #345050   18/09/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Điều 28 nghị định 187/2013/NĐ-CP, "..thương nhân Việt Nam, kể cả thương nhân có vốn đầu tư của nước ngoài tại Việt Nam, được nhận gia công hàng hóa cho thương nhân nước ngoài, trừ hàng hóa thuộc Danh mục hàng hóa cấm xuất khẩu, tạm ngừng xuất khẩu, hàng hóa thuộc Danh mục hàng hóa cấm nhập khẩu, tạm ngừng nhập khẩu..."

    Công ty của bạn có đăng ký sản xuất nút áo và có  kê khai đăng ký thông tin đăng ký thuế là có hoạt động "Xuất nhập khẩu" trong giấy đề nghị ĐKDN . Công ty bạn hoàn toàn có quyền và không bị pháp luật cấm trong việc nhận sản xuất gia công mặt hàng tương tự từ đối tác nước ngoài mà không phải đăng ký bổ sung ngành nghề kinh doanh "gia công nút áo"

    Trân trọng kính chào!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    lehanh14789 (20/09/2014)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com