công ty muốn thu bằng góc của e ... e phải làm sao???

Chủ đề   RSS   
  • #342995 07/09/2014

    tranlexd4

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:19/01/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    công ty muốn thu bằng góc của e ... e phải làm sao???

    a chị cho e hỏi người sử dụng lao động có quyền giử bằng góc của e không? nếu không thì a chị chỉ e cách nói sao để ng ta k lấy bằng góc của e với. e xin cảm ơn.

     
    2681 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343155   08/09/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Điều 20, Bộ luật Lao động 2012 thì người sử dụng lao động quy định không được thực hiện các hành vi khi giao kết, thực hiện hợp đồng lao động, gồm có: Giữ bản chính giấy tờ tùy thân, văn bằng, chứng chỉ của người lao động; yêu cầu người lao động phải thực hiện biện pháp bảo đảm bằng tiền hoặc tài sản khác cho việc thực hiện hợp đồng lao động.

    Nếu doanh nghiệp yêu cầu bạn nộp bằng với lý do lưu trữ hoặc làm căn cứ để ký kết hợp đồng lao động thì bạn có thể đề nghị doanh nghiệp sử dụng bản sao công chứng, chứng thực có giá trị tương đương mà không phải nộp bản gốc.

    Trân trọng!

    Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 08/09/2014 03:17:18 CH bổ sung ý kiến

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com