DanLuat 2015

Công ty luật có thể thành lập, góp vốn/mua cổ phần công ty TNHH, công ty cổ phần?

Chủ đề   RSS   
  • #442811 28/11/2016

    Mickeycute
    Top 100
    Male
    Lớp 7

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/01/2013
    Tổng số bài viết (523)
    Số điểm: 9938
    Cảm ơn: 185
    Được cảm ơn 52 lần


    Công ty luật có thể thành lập, góp vốn/mua cổ phần công ty TNHH, công ty cổ phần?

    Các luật gia ơi. Luật doanh nghiệp, Điều 18, khoản 1 khẳng định: "Tổ chức, cá nhân có quyền thành lập và quản lý doanh nghiệp tại Việt Nam". Như vậy, doanh nghiệp là công ty luật có thể thành lập với tư cách là thành viên công ty TNHH, cổ đông sáng lập công ty cổ phần, có thể góp vốn vào công ty TNHH, mua cổ phần của công ty cổ phần được đúng k ạ em xin cám ơn

     
    2073 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-