Công trình tạm xây dựng trên đất thuộc quyền sở hữu của công ty có được cho thuê lại không?

Chủ đề   RSS   
  • #424340 11/05/2016

    dungcv98

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2016
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Công trình tạm xây dựng trên đất thuộc quyền sở hữu của công ty có được cho thuê lại không?

    Chào các bạn!

    Mình có thắc mắc cần tư vấn mong các bạn giúp đỡ:

    Công trình tạm xây dựng trên đất thuộc quyền sở hữu của công ty có được cho thuê lại không?

    Công trình này được đầu tư khá lớn để phục vụ dự án chính nhưng do dự án chậm tiến độ và quy mô công trình tạm này quá lớn và nhiều hạng mục nên bên công ty mình có cho thuê lại một số phòng.

     
    3196 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #424673   16/05/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Theo quy định tại Điều 174 Luật đất đai 2013, đất được nhà nước giao có thu tiền sử dụng đất hoặc đất thuê trả tiền thuê đất 1 lần cho cả thời hạn thuê thì được phép cho thuê tài sản thuộc sở hữu của mình gắn liền với đất

    Trường hợp đất trả tiền thuê hàng năm thì không được phép cho thuê lại theo Điều 175

    Ngoài ra cũng cấn xét lại mục đích xây dựng dự án để làm gì, có dùng để cho thuê hay không nữa nhé.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    dungcv98 (16/05/2016)
  • #424724   16/05/2016

    dungcv98
    dungcv98

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2016
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cám ơn luật sư nhé

     
    Báo quản trị |