DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Công đoàn trả lời

(HoLaccb)

Tôi giữ bậc lương 3,99 từ 01/9/2009 đến 31/8/2012. Trong suốt thời gian giữ bậc trong ngạch chuyên viên Tôi không vi phạm kỷ luạt từ hình thức khiển trách trở lên, không có biên bản nào được lập về việc Tôi vi phạm nghĩa vụ của công chức trong thi hành công vụ, năm 2009-2010-2011 đều hoàn thành tốt nhiệm vụ. Đến cuối năm 2012 Cơ quan đánh giá Tôi không hoàn thành chức trách nhiệm vụ, khi Tôi nhờ tổ chức Công đoàn can thiệp thì được Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Lạng Sơn trả lời như sau:

"Năm 2012 đơn vị đánh giá ông không hoàn thành nhiệm vụ thì phải tính cả năm, chứ không thể tính từ 01 tháng 01 đến 31/8/2012 ông vẫn hoàn thành nhiệm vụ. Căn cứ theo khoản 3, điều 1 Nghị định số 76/2009/NĐ-CP ngày 15/9/2009 của Chính phủ về sửa đổi bổ sung một số điều của Nghị định số 204/2004-NĐ-CP ngày 14/12/2004 về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang. Không thể xét nâng lương được. Do vậy không có cơ sở để công đoàn bảo vệ quyền lợi cho ông được".

Như vậy có phải tổ chức Công đoàn đã vô trách nhiệm và tiếp tay cho Huyện ủy làm trái điểm b1), khoản 1, Điều 7 Nghị định 204/2004 chế độ nâng lương không.

Tôi sẽ phải nhờ cơ quan nào can thiệp để bảo vệ quyền lợi hợp pháp

 

  •  3201
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…