DanLuat 2015

công chứng giấy tờ

Chủ đề   RSS   
  • #329541 22/06/2014

    vananhhoanghuy

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    công chứng giấy tờ

    cho em hỏi với ạ, Giấy Phô tô công chứng có thể phô tô ra thành nhiều bản để công chứng được không?

     
    1761 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #329580   22/06/2014

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4084)
    Số điểm: 31536
    Cảm ơn: 928
    Được cảm ơn 1901 lần


    Chào bạn.

    Căn cứ nghị định Số 79/2007/NĐ-CP, NGHỊ ĐỊNH Về cấp bản sao từ sổ gốc, chứng thực bản sao từ bản chính,chứng thực chữ ký

    Điều 2. Giải thích từ ngữ

    5. "Chứng thực bản sao từ bản chính" là việc cơ quan nhà nước có thẩm quyền theo quy định tại Điều 5 của Nghị định này căn cứ vào bản chính để chứng thực bản sao là đúng với bản chính.

    Do đó khi chứng thực phải xuất trình bản chính để có thể "căn cứ vào bản chính" để chứng thực bản sao là đúng với bản chính,

     
    Báo quản trị |