DanLuat 2015

Công an Việt Nam có lấy vợ nước ngoài gốc Việt được không?

Chủ đề   RSS   
  • #104419 22/05/2011

    kimtuyet123

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Công an Việt Nam có lấy vợ nước ngoài gốc Việt được không?

    cho em hỏi anh ấy là công an việt nam còn em thì có đám cưới giả để qua nước ngoài
    như vậy thì sau này có được kết hôn không ạ?
    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 22/05/2011 04:33:16 SA
     
    5186 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #104420   22/05/2011

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4611)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


     Thân chào bạn!
     Bạn có thể nói rõ hơn không?
     Theo những gì bạn nói tôi xin tư vấn như sau:

     Nếu bạn đã làm đám cưới giả mà chưa đang ký kết hôn, thì đương nhiên sau này bạn có thể làm đăng ký kết hôn với người đã làm đám cưới với bạn hoặc với người khác nếu đủ điều kiện kết hôn theo quy định của pháp luật.

     Nếu đã được kết hôn (làm đám cưới giả) và có đang ký kết hôn thì đây là kết hôn trái với pháp luật vì đã vi phạm điều kiện kết hôn.

    Điều 8. Giải thích từ ngữ

    3. Kết hôn trái pháp luật là việc xác lập quan hệ vợ chồng có đăng ký kết hôn nhưng vi phạm điều kiện kết hôn do pháp luật quy định;

    Điều 9. Điều kiện kết hôn

    Nam nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    1. Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên;

    2. Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;

    3. Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn quy định tại Điều 10 của Luật này.

     Nếu cơ quan có thẩm quyền phát hiện đây là đám cưới giả thì sẽ bị hủy kết hôn trái pháp luật.

      Nếu việc kết hôn giữa hai bạn đã hoàn thành mà không bị hủy kết hôn trái pháp luật (do một số trường hợp nào đó) thì nếu bạn muốn kết hôn lại với người khác thì bạn phải làm đơn ly hôn với người đã kết hôn nếu theo pháp luật Việt Nam.
     Nếu chưa rõ bạn có thể trình bày thêm nhé!
     Thân ái!
    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 22/05/2011 06:27:40 SA

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-