DanLuat 2015

CÔNG AN GIAO THÔNG CÓ QUYỀN PHẠT KHÔNG MANG GIẤY CHỨNG MINH NHÂN DÂN??????

Chủ đề   RSS   
  • #257838 26/04/2013

    CHICHI1985

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/04/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CÔNG AN GIAO THÔNG CÓ QUYỀN PHẠT KHÔNG MANG GIẤY CHỨNG MINH NHÂN DÂN??????

    hôm trước mình bị công an  thổi phạt, lúc kiểm tra giấy tờ thì mình có mang theo đầy đủ giấy tờ xe, nhưng kgông có mang theo giấy CMND, anh CSGT bảo rằng  khôngcó giấy CMND thì phạt 80k, công thêm lỗi bị phạt vi phạm giao thông??

    Mọi người tư vấn giùm mình được không ??? CMND lúc nào cũng phải mang theo trong người nếu không sẽ bị phạt ah???

     
    7739 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #257859   26/04/2013

    longquochan
    longquochan
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2012
    Tổng số bài viết (799)
    Số điểm: 7274
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 441 lần


    Chào bạn

    CSGT làm như vậy là trái pháp Luật.Bạn rút kinh nghiệm lần sau nhé.

    Tư vấn pháp luật miễn phí qua gmail: hoangtunglkd.neu@gmail.com.

    Hãy nhớ rằng những gì bạn biết chỉ là một hạt cát, còn những điều bạn chưa biết mới đúng là một đại dương.

    Không phải lúc nào bạn cố gắng cũng thành công,nhưng phải luôn cố gắng để không hối tiếc khi thất bại !!!

     
    Báo quản trị |  
  • #257921   27/04/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    CHICHI1985 viết:

    hôm trước mình bị công an  thổi phạt, lúc kiểm tra giấy tờ thì mình có mang theo đầy đủ giấy tờ xe, nhưng kgông có mang theo giấy CMND, anh CSGT bảo rằng  khôngcó giấy CMND thì phạt 80k, công thêm lỗi bị phạt vi phạm giao thông??

    Mọi người tư vấn giùm mình được không ??? CMND lúc nào cũng phải mang theo trong người nếu không sẽ bị phạt ah???

    Nến bạn vi phạm lỗi tham gia giao thông thì bạn bị xử phạt về lỗi tham gia giao thông.

    Và người được trao thẩm quyền xử lý vi phạm vi phạm có thể xử phạt bạn với mức tiền là 80k do lỗi không mang theo CMND là đúng.

    Căn cứ Nghị định73/2010/NĐ-CP

     

    Điều 12. Hành vi vi phạm quy định về cấp và quản lý, sử dụng giấy chứng minh nhân dân và các giấy tờ tùy thân

    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 60.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

    a) Không mang theo giấy chứng minh nhân dân, giấy tờ tùy thân;

    b) Không xuất trình giấy chứng minh nhân dân, giấy tờ tùy thân khi có yêu cầu kiểm tra;

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-