Công an có quyền đánh người sử dụng chất ma túy không

Chủ đề   RSS   
  • #185889 15/05/2012

    bienls

    Sơ sinh

    Lạng Sơn, Việt Nam
    Tham gia:14/05/2012
    Tổng số bài viết (21)
    Số điểm: 370
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    Công an có quyền đánh người sử dụng chất ma túy không

    chào luật sư :

    khi cơ quan công an mời tôi lên trụ sở công an thu nước tiểu xem có sử dụng chất ma túy không ?và kết quả thử nghiệm là có, và  người công an đã đánh người bị thử nước tiểu ? như vậy người công an có vi phạm vào điều khoản nào không? và trong luật người công an có được đánh người không?

     
    (Sửa từ bài không dấu:

    chao luat su :
    khi co quan cong an moi toi len tru so cong an thu nuoc tieu xem co su dung chat ma tuy khong ?va ket qua thu nghiem la co, va  nguoi cong an da danh nguoi bi thu nuoc tieu ? nhu vay bguoi cong an co vi pham vao dieu khoan nao khong? va trong luat nguoi cong an co duoc danh nguoi khong?)

    Lưu ý: thành viên vui lòng gởi bài viết có đầy đủ dấu tiếng việt theo quy định vào lần sau

    chưa việc gì thành công trong cuộc sống,nhưng cũng chỉ cần một việc thành công trong đời.

     
    7248 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #185953   16/05/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Theo quy định của pháp luật thì bạn chưa phải là bị can mà chỉ là người bị tình nghi sử dụng chất ma túy. Vì thế bạn có quyền được tôn trọng và pháp luật bảo vệ trước các hành vi đánh đập, đe dọa xâm phạm danh dự, sức khỏe, thân thể. Hành vi đánh người trong thi hành công vụ là vi phạm nghiêm trọng đạo đức công vụ của ngành công an và cũng như là hành vi bị cấm theo quy định tại Bộ luật TTHS 2003. Bạn có quyền khiếu nại với thủ trưởng Cơ quan Công an nơi người này đang công tác để giải quyết theo thẩm quyền. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LUATSUNGUYEN vì bài viết hữu ích
    bienls (18/05/2012)
  • #186127   16/05/2012

    Chào luật sư! Tôi có người yêu năm nay mới học lớp 11, tôi có nên"quan hệ" với người yêu tôi không?Nếu có thì có bị buộc vào tội"giao cấu trẻ em"không?Cám ơn!
     
    Báo quản trị |  
  • #186632   17/05/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Bạn trình bày không rõ ràng về tuổi của bạn và bạn gái bạn vì thế rất khó có căn cứ để tư vấn.
    Tuy nhiên theo quy định của pháp luật nếu người đã thành niên tức là từ đủ 18 tuổi trở lên giao cấu với trẻ em sẽ bị truy cứu TNHS theo quy định tại Điều 115 BLHS. Tội giao cấu với trẻ em

    1. Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:

    a) Phạm tội nhiều lần;

    b) Đối với nhiều người;

    c) Có tính chất loạn luân;

    d) Làm nạn nhân có thai;

    đ) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

    a) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;

    b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.

     Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
  • #186905   18/05/2012

    bienls
    bienls

    Sơ sinh

    Lạng Sơn, Việt Nam
    Tham gia:14/05/2012
    Tổng số bài viết (21)
    Số điểm: 370
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    vậy xin luật sư cho biết khi mình khiếu thì những chứng cứ để mình khiếu nại là gì thưa luật sư

    chưa việc gì thành công trong cuộc sống,nhưng cũng chỉ cần một việc thành công trong đời.

     
    Báo quản trị |  
  • #186973   19/05/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Bạn khiếu nại về những hành vi vi phạm của cán bộ lên thủ trường cơ quan đơn vị đó để được giải quyết theo thẩm quyền. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LUATSUNGUYEN vì bài viết hữu ích
    bienls (21/05/2012)
  • #187547   21/05/2012

    bienls
    bienls

    Sơ sinh

    Lạng Sơn, Việt Nam
    Tham gia:14/05/2012
    Tổng số bài viết (21)
    Số điểm: 370
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    cảm ơn luật sư rất nhiều.chúc luật sức khoẻ và công tác tốt

    chưa việc gì thành công trong cuộc sống,nhưng cũng chỉ cần một việc thành công trong đời.

     
    Báo quản trị |  
  • #187554   21/05/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869