DanLuat 2015

Công an có được lấy vợ đạo chúa không?

Chủ đề   RSS   
  • #381084 26/04/2015

    jake_long_789

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/04/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Công an có được lấy vợ đạo chúa không?

    Em đang chuẩn bị vào công an,nhưng người yêu em theo đạo thiên chúa,nhưng gia đình cô ấy 2 đời có công với đất nước,cha là thương binh.Vậy em có được lấy cô ấy không?

     

     
    2619 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #381232   27/04/2015

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13391)
    Số điểm: 92461
    Cảm ơn: 3019
    Được cảm ơn 4649 lần
    SMod

    Tất nhiên nếu bạn muốn và cô ấy cũng muốn thì bạn có thể lấy cô ấy.

     
    Báo quản trị |  
  • #431826   26/07/2016

    totrang1510
    totrang1510

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2016
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 57
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Chào bạn!

    Theo mình, người trong ngành Công an cũng có những điều kiện kết hôn tương tự như người bình thường theo quy định tại Điều 8 và Điều 9, Luật hôn nhân và gia đình 2014. Ngoài ra cũng có những quy định riêng trong nội bộ ngành về các điều kiện cơ bản không được kết hôn với công an:

    - Gia đình làm tay sai cho chế độ phong kiến, ngụy quân, ngụy quyền.
    - Cha mẹ hoặc bản thân có tiền án hoặc đang chấp hành án phạt tù.
    - Gia đình hoặc bản thân theo Đạo thiên chúa, Cơ đốc, Tin lành…
    - Gia đình hoặc bản thân là người dân tộc Hoa.
    - Bố mẹ hoặc bản thân là người nước ngoài (kể cả đã nhập tịch)
     
    Trên đây là ý kiến cá nhân mình, bạn có thể tham khảo thêm nhiều nguồn khác vì đây là những quy định trong nội bộ ngành.
    Thân gửi!
    Cập nhật bởi totrang1510 ngày 26/07/2016 01:02:48 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #432600   04/08/2016

    Góp ý

    Theo mình thì được nhưng sau này bạn rất khó hoặc không thể giữ chức vụ trong ngành.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-