Con nợ không có TS thì làm thế nào

Chủ đề   RSS   
  • #334407 22/07/2014

    thuhonghp

    Male
    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Con nợ không có TS thì làm thế nào

    Xin chào các LS. Hiện nay một GĐ Quỹ TK đã lợi dụng lòng tin , chức vụ chiếm đoạt Tài sản của Tôi 1 tỷ đồng. Ngoài ra còn ăn trộm sổ Tiết Kiêm chưa có Nội dung. giả mạo chữ ký kế toán và thủ quỹ. Ăn trộm con dấu của quỹ để đóng dấu. Với những tội như trên thì Tôi định làm đơn tố cáo lên C.A Huyện nơi GĐ Quỹ TKiem cư trú. Như vậy thì phạt bao nhiêu năm tù? Đi tù về xong không có TS gì thì tôi mất số tiền đó không? Mong LS giúp đơ
     
    2872 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #334510   22/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Theo tình tiết của bạn trình bày thì tôi xin tư vấn cho tôi như sau: nếu bạn tố cáo thì người đó phải chịu trách nhiệm hình sự với các lỗi sau đây.

     Thứ nhất về tội lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên  thì người mà bạn tố cáo sẽ bị phạt từ mười hai đến hai mười năm hoặc tù trung thân theo khoản 4 Điều 140 Bộ luật hình sự 2009

    Ngoài ra thì người đó còn có thể bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến một trăm triệu đồng, bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm và bị tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản hoặc một trong hai hình phạt này.

    Thứ hai về tội trộm cắp tài sản: do bạn không trình bày rõ là người kia trộm cắp bao nhiêu tiền nên cũng chưa tư vẫn kỹ giúp bạn được nhưng theo quy định của Điều 138 Bộ luật hình sự 2009 thì nếu trộm cắp giá trị từ 2 triệu đồng trở lên thì đã bị truy cứu trách nhiệm hình sự

    Thứ ba, trường hợp người kia có tiền nhưng cố tình không trả thì sẽ bị kê biên tài sản để thực hiện nghĩa vụ còn nếu người đó không có tìa sản thì không còn cách nào khác bạn ạ

    Thân ái !

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com