Con học thạc sĩ có đăng ký giảm trừ đối với người phụ thuộc được không?

Chủ đề   RSS   
  • #539641 28/02/2020

    huynhthu95
    Top 75
    Female
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (816)
    Số điểm: 9300
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 143 lần


    Con học thạc sĩ có đăng ký giảm trừ đối với người phụ thuộc được không?

    Điểm d.1.3 khoản 1 Điều 9 Thông tư 111/2013/TT-BTC Hướng dẫn Luật thuế thu nhập cá nhân và Nghị định 65/2013/NĐ-CP do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành:

    "d.1.3) Con đang theo học tại Việt Nam hoặc nước ngoài tại bậc học đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp, dạy nghề, kể cả con từ 18 tuổi trở lên đang học bậc học phổ thông (tính cả trong thời gian chờ kết quả thi đại học từ tháng 6 đến tháng 9 năm lớp 12) không có thu nhập hoặc có thu nhập bình quân tháng trong năm từ tất cả các nguồn thu nhập không vượt quá 1.000.000 đồng."

    => Học bậc đại học thì mới được giảm trừ gia cảnh, còn học sau đại học thì không được.

     

     
    504 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận