DanLuat 2015

Con của sĩ quan, công nhân viên quốc phòng có được miễn học phí hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #489580 14/04/2018

    linhtrang123456
    Top 500


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (213)
    Số điểm: 1665
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 8 lần


    Con của sĩ quan, công nhân viên quốc phòng có được miễn học phí hay không?

    Có quy định nào về miễn học phí cho trẻ em học mẫu giáo là con của hạ sĩ quan và binh sĩ, chiến sĩ đang phục vụ có thời hạn trong lực lượng vũ trang nhân dân hay không?

    Trả lời

    Theo quy định tại Điều 7 Nghị định 86/2015/NĐ-CP thì nếu con của hạ sĩ quan và binh sĩ, chiến sĩ đang phục vụ có thời hạn trong lực lượng vũ trang nhân dân học mẫu giáo thì sẽ được miễn học phí:

    "Điều 7. Đối tượng được miễn học phí
    ...
    5. Trẻ em học mẫu giáo và học sinh phổ thông là con của hạ sĩ quan và binh sĩ, chiến sĩ đang phục vụ có thời hạn trong lực lượng vũ trang nhân dân."

    Điều này được hướng dẫn bởi Khoản 2 Điều 4 Thông tư liên tịch 09/2016/TTLT-BGDĐT-BTC-BLĐTBXH

    "đ) Trẻ em học mẫu giáo và học sinh phổ thông là con của hạ sĩ quan và binh sĩ, chiến sĩ đang phục vụ có thời hạn trong lực lượng vũ trang nhân dân: theo quy định tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư liên tịch số 20/2012/TTLT-BQP-BTC ngày 06/3/2012 của Liên Bộ Quốc phòng và Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Nghị định số 88/2011/NĐ-CP ngày 29/9/2011 của Chính phủ về chế độ, chính sách đối với gia đình hạ sĩ quan, binh sĩ tại ngũ; "

    Cập nhật bởi ntdieu ngày 15/04/2018 12:49:14 SA Tách riêng câu hỏi và trả lời
     
    258 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-