Có thông báo với cơ quan thuế khi thay đổi thông tin người đại diện theo pháp luật không?

Chủ đề   RSS   
  • #549097 14/06/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 137 lần


    Có thông báo với cơ quan thuế khi thay đổi thông tin người đại diện theo pháp luật không?

    Bạn có văn bản nào hướng dẫn khi thay đổi Người đại diện pháp luật chỉ cần thông báo với Sở Kế hoạch và Đầu Tư mà không cần thông báo với cơ quan thuế hay không?
     
     
    659 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #549108   14/06/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 189 lần


    Theo Nghị định 78/2015/NĐ-CP về đăng ký doanh nghiệp:

     

    "Điều 31. Cung cấp thông tin về nội dung đăng ký doanh nghiệp

     

    1. Trong thời hạn 05 ngày làm việc, kể từ ngày cấp Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp hoặc thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp, Phòng Đăng ký kinh doanh gửi thông tin đăng ký doanh nghiệp và thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp đó cho cơ quan thuế, cơ quan thống kê, cơ quan quản lý lao động, cơ quan bảo hiểm xã hội. Các cơ quan sử dụng thông tin về đăng ký doanh nghiệp do Phòng Đăng ký kinh doanh cung cấp không được yêu cầu doanh nghiệp cung cấp các thông tin mà Phòng Đăng ký kinh doanh đã gửi."

     

    Theo đó, nếu doanh nghiệp có thay đổi thông tin đăng ký kinh doanh thì thông báo lên Sở KH và ĐT, sau đó Sở sẽ tự chuyển thông tin sang cơ quan thuế, doanh nghiệp không cần làm thay đổi với cơ quan thuế.

     
    Báo quản trị |