Có thể đi CA nghĩa vụ được ko?

Chủ đề   RSS   
  • #5061 31/08/2009

    nguyenthang1

    Sơ sinh

    Nam Định, Việt Nam
    Tham gia:29/08/2009
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Có thể đi CA nghĩa vụ được ko?


    Cần luật sư tư vấn gấp

    Thưa chú luật sư!

    Cháu Sinh nhật 84, có 1 bằng Trung cấp kế toán và 1 bằng Trung cấp nghề Sửa chữa Ô tô, liệu cháu có thể đi CA nghĩa vụ được ko?

    Nếu có thể thì cháu phải làm hồ sơ như thế nào và nộp cho ai? Sau khi hết nghĩa vụ nếu muốn ở lại thì phải làm gì?

    Cháu xin cảm ơn rất nhiều.
     
    12969 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #5062   31/08/2009

    lshailong
    lshailong
    Top 200


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/06/2009
    Tổng số bài viết (312)
    Số điểm: 1630
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Đi công an


    Chào em

    Gọi tôi là anh thôi, em cần gì mà nhờ luât sư tư vấn gấp vậy

    Em xem các quy định dưới đây nhé

     

    Điều 6. Tuyển chọn công dân vào Công an nhân dân

    1. Công dân có đủ tiêu chuẩn về chính trị, phẩm chất đạo đức, trình độ học vấn, sức khoẻ, có nguyện vọng và năng khiếu phù hợp với công tác công an thì có thể được tuyển chọn vào Công an nhân dân.

    2. Công an nhân dân được ưu tiên tuyển chọn sinh viên, học sinh tốt nghiệp xuất sắc ở các học viện, trường đại học, cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp, dạy nghề có đủ tiêu chuẩn để đào tạo, bổ sung vào Công an nhân dân.

    Điều 7. Công dân phục vụ có thời hạn trong Công an nhân dân

    1. Hằng năm, Công an nhân dân được tuyển chọn công dân từ đủ 18 tuổi đến hết 25 tuổi để phục vụ trong Công an nhân dân với thời hạn là 3 năm.

    2. Số lượng, tiêu chuẩn, thủ tục tuyển chọn cụ thể đối với công dân phục vụ có thời hạn trong Công an nhân dân do Chính phủ quy định.

    Như vậy

    Xét về điều kiện thì em hoàn toàn có thể trở thành một chiến sĩ trong lực lượng CAND

    Tuy nhiên Trước khi nộp hồ sơ thì em nên đến công an tỉnh/tp nơi cứ trú hỏi xem có chỉ tiêu tuyển dụng ngành dân sự vào công an trong năm nay không? Nếu có thì bảo họ hướng dẫn làm hồ sơ

    Trong thời gian thực hiện nghĩa vụ, nếu có thành tích xuất sắc trong công tác, có phẩm chất chính trị tốt, được lãnh đạo đơn vị đề nghị cho phục vụ lâu dài và có quyết định thì em mới có thể tiếp tục cống hiến.

    Chúc em thành công

    TRƯỞNG VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HẢI LONG

    Địa chỉ: 222 ngõ Quỳnh - Quỳnh Lôi - Hai Bà Trưng - Hà Nội

    Email: vplshailong09@gmail.com

    Website: www.vplshailong.com

    Tel: 043 6254783

    Fax: 043 6254784

    Mobile: 0904 123516

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

TRƯỞNG VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HẢI LONG

Địa chỉ: 222 ngõ Quỳnh - Quỳnh Lôi - Hai Bà Trưng - Hà Nội

Email: vplshailong09@gmail.com

Website: www.vplshailong.com

Tel: 043 6254783

Fax: 043 6254784

Mobile: 0904 123516