DanLuat 2015

Có sự bất công hay không trong việc bên giao đại lý phải bồi thường cho bên đại lý về việc đơn phương chấm dứt hợp đồng của mình và bên đại lý thì luật ...

Chủ đề   RSS   
  • #420311 31/03/2016

    Có sự bất công hay không trong việc bên giao đại lý phải bồi thường cho bên đại lý về việc đơn phương chấm dứt hợp đồng của mình và bên đại lý thì luật ...

    Có sự bất công hay không trong việc bên giao đại lý phải bồi thường cho bên đại lý về việc đơn phương chấm dứt hợp đồng của mình và bên đại lý thì luật không quy định là phải bồi thường cho bên giao đại về việc đơn phương chấm dứt hợp đồng của mình ( có thể hiểu là luật k bắt buộc ) phải bồi thường ? Vì sao lại vậy ! Điều 177 luật Thương mại
     
    1450 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #420331   01/04/2016

    khoathads
    khoathads
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2010
    Tổng số bài viết (795)
    Số điểm: 7154
    Cảm ơn: 112
    Được cảm ơn 408 lần


    Có gì đâu bất công. Trường hợp này được xem là đơn phương chấm dứt HĐ trước thời hạn, nếu 02 bên không có thỏa thuận khác thì áp dụng điều 177 mà thực hiện.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-