DanLuat 2015

Cơ sở kinh doanh có đến 10 bảng quảng cáo thì vi phạm pháp luật không?

Chủ đề   RSS   
  • #277808 26/07/2013

    trungmobile189

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:26/07/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cơ sở kinh doanh có đến 10 bảng quảng cáo thì vi phạm pháp luật không?

    Thưa các anh chị luật sư.Em có thua mặt bằng để buôn bán sữa chữa Điện Thoại Di Động nho nhỏ.hôm nay có Đoàn Kiểm Tra Liên Nghành đến hỏi thăm.kiểm tra 1 lúc thì họ bảo là "treo quá nhiều bảng quảng cáo gây mất mỹ quan đô thị"vì các nhà mạng cứ đưa đến đặt nên em cứ để vậy.đếm đc gần chục cái.rồi họ ghi trong biên bản vi phạm hành chính là "điểm b,khoản 1,điều 33,nđ 75/2010" cho em hỏi là điều khoản đó như thế nào.nếu phạt thì phạt bao nhiêu a.

    em cảm ơn...

     
    1472 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #306658   14/01/2014

    hakhungbi
    hakhungbi
    Top 100
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/03/2013
    Tổng số bài viết (517)
    Số điểm: 5305
    Cảm ơn: 37
    Được cảm ơn 127 lần


    Nguyên khoản 1 điều 33 Nghị định 75/2010/NĐ-CP như sau:

    Điều 33. Vi phạm các quy định về viết, đặt biển hiệu

    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Treo, dựng, đặt, gắn biển hiệu không sát cổng hoặc mặt trước trụ sở của cơ quan, tổ chức, khách sạn, nhà hàng, cửa hàng, cửa hiệu hoặc có biển hiệu quá số lượng được phép;

    b) Treo, dựng, đặt, gắn biển hiệu làm mất mỹ quan đô thị;

    c) Không ghi đúng, không ghi đầy đủ tên gọi bằng tiếng Việt trên biển hiệu.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-