Có phải Quyết định thu hồi đất đối với tôi không?

Chủ đề   RSS   
  • #211698 05/09/2012

    nguyenxuanngu

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/12/2011
    Tổng số bài viết (45)
    Số điểm: 855
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 1 lần


    Có phải Quyết định thu hồi đất đối với tôi không?

    CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

    -----------

                                                  Quận 9, ngày 02 tháng 09  năm 2012 

     

    ĐƠN  YÊU CẦU TƯ VẤN

     

    nh gửi: - Các Luật sư trong  Thư Viện pháp luật

                     Và các Chuyên gia pháp luật

     

    Tôi tên là Nguyễn Xuân Ngữ - 67 tuổi, CBHT, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ,  cư ngụ tại nhà và đất của tôi, nhà số 166/6, tổ 6 , ấp Mỹ Thành , P.Long Thạnh Mỹ, Q9, Tp.HCM, điện thoại: 0913777040, (http://www.youtube.com/watch?v=1w1IX6wtToM&feature=player_embedded ), hoặc www.google.com  , từ khóa Nguyễn Xuân Ngữ, email: xuanngu@ymail.com , CMND số  023030668 CATPHCM cấp ngày 13/9/2004.                           

              Hiện nay tôi bị cưỡng chế, đuổi ra khỏi nhà đất nêu trên, đến ở khu trọ: Phòng C9, nhà 41, đường Tăng Nhơn Phú, phường Phước Long B, quận 9, TPHCM,  làm đơn này kính đề nghị Quý vị xem xét và tư vấn giúp tôi bằng văn bản về tính pháp lý các văn bản liên quan đến việc cưỡng chế thu hồi đất của tôi.

     

    1.Quyết định13/QĐ-UBND ngày 03 tháng 04 năm 2009 của Chủ tịch UBND Quận 9 v/v cưỡng chế hành chính.

    Lưu ý: Trong QĐ này có nêu căn cứ các văn bản pháp luật hiện hành, nhưng  thực tế không thực hiện một điều khoản nào của các văn bản này. Khi tôi yêu cầu chứng minh, UBNDQ9 phải thừa nhận là quận áp dụng các văn bản quy phạm pháp luật trước đó, hết hiệu lực. Đặc biệt có nêu căn cứ QĐ422/QĐ-UBND-TTr ngày 23/10/2006 của Chủ tịch UBNDTPHCM (?). Hơn 7 tháng sau, ngày 20/11/2009 Chủ tịch UBNDQ9 ban hành quyết định95/QĐ-UBND điều chỉnh lại : QĐ 422 là của Chủ tịch UBNDQ9 (!)

     

    2. Quyết định2666/QĐ-UB ngày 27/06/2002 của Chủ tịch UBNDTPHCM v/v thu hồi và giao đất xây dựng Khu công nghệ cao thành phố.

    Yêu cầu tư vấn: Quyết định này có phải là quyết định thu hồi đất không? ( theo Điều 21 LĐĐ 1993, 1998, 2001). Có phải là quyết định thu hồi đất của tôi không? Nếu là quyết định thu hồi đất thì chi tiết nào biểu thị thu hồi đất của tôi, Nguyễn Xuân Ngữ? Thu hồi bao nhiêu mét vuông, ở đâu? Và quyết định này không tống đạt đến tôi. Vậy tôi có trách nhiệm thi hành không?

     

    3. Quyết định2193/QĐ-UB ngày 19 tháng 5 năm 2004 của UBND Thành phố về thu hồi, giao đất bổ sung và xác định tổng diện tích đất giao cho Ban quản lý khu công nghệ cao Thành phố.

    Lưu ý: Quyết định này cũng tương tư như QĐ 2666 và cũng không tống đạt đến tôi.

    4. Tôi gửi đơn khiếu nại quyết định cưỡng chế hành chính ( QĐ 13 ) nêu trên đến Chủ tịch UBNDQ9. Chủ tịch UBNDQ9 không ra quyết định giải quyết khiếu nại cho tôi, có đúng không?

     

    5. Tôi gửi đơn khiếu nại liên tục gần 10 năm qua, nhưng Chủ tịch UBNDTPHCM không ban hành quyết định giải khiếu nại cho tôi kể cả khi Văn phòng Chính phủ có hai văn bản truyền đạt ý kiến của Thủ tướng, yêu cầu Chủ tịch UBNDTPHCM kiểm tra giải quyết và báo cáo cho Thủ tướng trước ngày 15/10/2010, có sai phạm gì không?

            Tôi kính mong được quý luật sư, luật gia cũng như quý vị có trách nhiệm và kiến thức về các vấn đề nêu trên, tư vấn bằng văn bản một cách thẳng thắn, vô tư, khách quan… để giúp tôi có thêm nghị lực đấu tranh cho một Nhà nước pháp quyền. Tất cả đều phải tuân theo pháp luật? Quý vị không cần băn khoăn gì khác. Quý vị chỉ tư vấn trên những gì tôi cung cấp. Tôi chịu trách nhiệm hoàn toàn về tính chính xác của các thông tin trên.

            Tôi vô cùng biết ơn quý vị.

     

    Đính kèm                                                                    Người ký đơn

    -QĐ 2666, QĐ 2193

    -QĐ QĐ13, QĐ 95 

    -CV 4642, CV 6687 

     

                                                 

                                                                                           NGUYỄN XUÂN NGỮ

     

     

     

    Cập nhật bởi nguyenxuanngu ngày 05/09/2012 07:08:30 CH
     
    3731 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận