DanLuat 2015

Có phải đi nghĩa vụ khi học đai học ngoài công lập?

Chủ đề   RSS   
  • #339024 15/08/2014

    datanhlg

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/08/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Có phải đi nghĩa vụ khi học đai học ngoài công lập?

    Luật sư cho em hỏi là hiện em đang học tại đại học Hutech TPHCM, em nghe người thân nói là học sinh ngoài công lập vẫn phải đi nghĩa vụ quân sư phải không ạ? Nếu bị bắt đi thì thường phải đi trong mấy tháng, có được tạm hoãn không? Em cảm ơn.

     
    2433 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #339044   15/08/2014

    phamthanhhuu
    phamthanhhuu
    Top 25
    Male
    Dân Luật bậc 1


    Tham gia:20/07/2012
    Tổng số bài viết (3457)
    Số điểm: 99125
    Cảm ơn: 397
    Được cảm ơn 4096 lần


    Chào bạn, trường hợp của bạn vẫn được tạm hoãn nghĩa vụ quân sự (đối với khóa học đầu tiên của bạn - nghĩa là nếu bạn tốt nghiệp rồi mà tiếp tục học trường khác thì không được tạm hoãn).

    Căn cứ khoản 1 Mục II Thông tư liên tịch 121/2007/TTLT-BQP-BGDĐT

    "Hãy sống như bạn chỉ còn một ngày để sống, hãy làm việc như bạn chỉ còn một ngày để làm việc, hãy yêu như bạn chưa từng yêu và chỉ có một lần để được yêu"

    Email: thanhhuu050690@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phamthanhhuu vì bài viết hữu ích
    datanhlg (17/08/2014)
  • #339096   15/08/2014

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    phamthanhhuu viết:

    Chào bạn, trường hợp của bạn vẫn được tạm hoãn nghĩa vụ quân sự (đối với khóa học đầu tiên của bạn - nghĩa là nếu bạn tốt nghiệp rồi mà tiếp tục học trường khác thì không được tạm hoãn).

    Căn cứ khoản 1 Mục II Thông tư liên tịch 121/2007/TTLT-BQP-BGDĐT

    Căn cứ là Điều 2 Thông tư số 175/2011/TTLT-BQP-BGDĐT chứ. Thông tư 121 hết hiệu lực lâu rồi.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    datanhlg (17/08/2014)

0 Thành viên đang online
-