Có phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #137883 07/10/2011

    TienPTK

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/09/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Có phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

    Luật sư cho em hỏi:
    -Khi DN bắt đầu sử dụng hóa đơn đặt in, thì có phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý như từ trước đến giờ không?

    Chân thành cảm ơn !

    Kieutien274@yahoo.com

     
    4711 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #140070   15/10/2011

    mrvanthuc
    mrvanthuc
    Top 75
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2009
    Tổng số bài viết (835)
    Số điểm: 12301
    Cảm ơn: 156
    Được cảm ơn 767 lần


    TienPTK viết:
    Luật sư cho em hỏi:
    -Khi DN bắt đầu sử dụng hóa đơn đặt in, thì có phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý như từ trước đến giờ không?

    Chân thành cảm ơn !

    Bắt buộc phải nộp chỉ trừ trường hợp hóa đơn do cơ quan thuế cấp đó là quy định tại Điều 25 TT153/2010

    Trích dẫn:
    Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn


    Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

    Tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn khi chia, tách, sáp nhập, giải thể, phá sản, chuyển đổi sở hữu; giao, bán, khoán, cho thuê doanh nghiệp nhà nước cùng với thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế.

    Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân chuyển địa điểm kinh doanh đến địa bàn khác địa bàn cơ quan thuế đang quản lý trực tiếp thì phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn với cơ quan thuế nơi chuyển đi trước ngày gửi thông báo phát hành hoá đơn tới cơ quan thuế nơi chuyển đến (mẫu số 3.10 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).


    Cập nhật bởi mrvanthuc ngày 15/10/2011 02:03:26 CH
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mrvanthuc vì bài viết hữu ích
    TienPTK (22/11/2011)