Có lấy nhau được không?

Chủ đề   RSS   
  • #563482 26/11/2020

    lun0909

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:26/11/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Có lấy nhau được không?

    Em và bạn trai có y nhau một thời gian. Nhưng mẹ bạn trai có họ với ông ngoại e gọi ông e là a. Em với bạn trai có lấy được k ạ có vi phạm pháp luật k ạ.

     
    294 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lun0909 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (27/11/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #563484   26/11/2020

    hongphuongtg98
    hongphuongtg98
    Top 200
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2020
    Tổng số bài viết (376)
    Số điểm: 2444
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 52 lần


    Có phải ý bạn là mẹ bạn trai có họ hàng với ông ngoại của bạn có đúng không nhỉ? Và mẹ bạn trai gọi ông ngoại bạn là anh?

    Tại Khoản 18 Điều 3 Luật Hôn nhân và gia đình 2014 như sau: Những người có họ trong phạm vi ba đời là những người cùng một gốc sinh ra gồm cha mẹ là đời thứ nhất; anh, chị, em cùng cha mẹ, cùng cha khác mẹ, cùng mẹ khác cha là đời thứ hai; anh, chị, em con chú, con bác, con cô, con cậu, con dì là đời thứ ba.

    Do đó, bạn có thể đối chiếu với trường hợp cụ thể của mình nhé.
    Cập nhật bởi hongphuongtg98 ngày 26/11/2020 09:33:13 CH chỉnh câu trả lời
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hongphuongtg98 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (27/11/2020)