DanLuat 2015

Có được trả tiền mua hồ sơ mời thầu cho công ty? (Gấp)

Chủ đề   RSS   
  • #457729 16/06/2017

    BVUBCT

    Sơ sinh


    Tham gia:22/06/2012
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 125
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 1 lần


    Có được trả tiền mua hồ sơ mời thầu cho công ty? (Gấp)

    Gửi các anh, chị!

    Bên em đang có 1 số vướng mắc như sau:

    1. Đơn vị em có tổ chức đầu thầu cung cấp thiết bị y tế, đã bán hồ sơ mời thầu và đến hiện tại có 3 công ty mua hô sơ nhưng hôm nay có 01 công ty đến đòi trả lại hồ sơ mời thầu và yêu cầu đơn vị hoàn lại số tiền mà công ty đã mua hồ sơ do công ty không có thiết bị y tế đáp ứng theo hồ sơ mời thầu. Bên em không đồng ý trả lại số tiền đó thì công ty hỏi có quy định nào quy định là mua hồ sơ mời thầu rồi thì không được hoàn trả hồ sơ mời thầu, em đã hẹn công ty sẽ trả lời nhưng em tìm hoài trên các văn bản mà vẫn chưa tìm ra được quy định liên quan đến vấn đề này.

    2. Chi phí cho tổ chuyên gia xét thầu và tổ chuyên gia thẩm định kết quả xét thầu: trong nghị định 63 có quy định chi phí cho việc xét thuầ nhưng không có quy định cụ thể chi phí cho các tổ này dựa trên mức chi hay định mức chi nào dẫn đến hiện tại em vẫn chưa biết sẽ xây dựng chi phí này như thế nào cho đúng quy định.

    Trên đây là 2 vấn đề em đang gặp vướng mắc, rất mong nhận được sự hướng dẫn từ các anh, chị,...em xin chân thành cảm ơn ạ

     
    794 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #457744   16/06/2017

    Anlhk33-DLU
    Anlhk33-DLU
    Top 50
    Male
    Lớp 6

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2011
    Tổng số bài viết (834)
    Số điểm: 7856
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 331 lần


    1. Việc công ty trả lại hồ sơ mời thầu thì công ty bạn không phải trả lại tiền mua hồ sơ mời thầu mà chỉ trả lại tiền bảo đảm dự thầu (nếu có) trước thời điểm đóng thầu theo quy định tại Điều 11 Luật đầu thầu 2013 và Khoản 3 Điều 14 Nghị định 63/2014/NĐ-CP.

    2. Các chi phí trong quá trình lựa chọn nhà thầu tính theo tỷ lệ phần trăm pháp luật quy định của giá gói thầu nhưng trong khung quy định tại Nghị định 63/2014/NĐ-CP.

    Trân trọng!

     

    Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ đến với bạn.

    Hotline: 0989.422.798. Luật sư - Hãng luật Hai Nguyen & Cộng Sự. Lya BuilDing, phòng 12 A, Chung cư Viện chiến lược Bộ Công An, Nguyễn Chánh, Cầu Giấy, Hà Nội.

    Website: http://lamchuphapluat.vn/

    Tư vấn luật miễn phí: http: http://duongleuocan.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Anlhk33-DLU vì bài viết hữu ích
    BVUBCT (03/07/2017)

0 Thành viên đang online
-