Có được tính vào chi phí hợp lý được trừ khi tính thu nhập chịu thuế TNDN?

Chủ đề   RSS   
  • #242277 28/01/2013

    HanhThiTran

    Sơ sinh

    Nam Định, Việt Nam
    Tham gia:28/01/2013
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Có được tính vào chi phí hợp lý được trừ khi tính thu nhập chịu thuế TNDN?

     Khi doanh nghiệp đóng tiền bảo hiểm XH, BHYT cho người lao động theo hợp đồng lao động thì chi phí này có được tính vào chi phí hợp lý được trừ khi tính thu nhập chịu thuế TNDN?

     

     

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 28/01/2013 10:05:51 CH bỏ in đậm toàn bài, sửa tiêu đề
     
    6897 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #242338   28/01/2013

    Theo bạn thì sao, bạn nói ra rồi mọi người góp ý

     
    Báo quản trị |  
  • #242405   29/01/2013

    tanphuocvo1987
    tanphuocvo1987
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (365)
    Số điểm: 2919
    Cảm ơn: 381
    Được cảm ơn 233 lần


    trongqui1510 viết:

    Theo bạn thì sao, bạn nói ra rồi mọi người góp ý

    Bạn xem tham khảo CV 1969_TCT nha

    http://thuvienphapluat.vn/archive/Cong-van/Cong-van-1969-TCT-DNK-ty-le-trich-BHXH-BHYT-tinh-vao-chi-phi-hop-ly-vb32125t3.aspx

    Thân chào

    Học văn cho võ bất phu

    Học võ cho văn bất nhược

    Văn không võ, văn thành nhu nhược

    Võ không văn, võ hóa bạo tàn.!

     
    Báo quản trị |  
  • #242428   29/01/2013

    legalconsult
    legalconsult
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2012
    Tổng số bài viết (421)
    Số điểm: 3183
    Cảm ơn: 57
    Được cảm ơn 255 lần


    HanhThiTran viết:

     Khi doanh nghiệp đóng tiền bảo hiểm XH, BHYT cho người lao động theo hợp đồng lao động thì chi phí này có được tính vào chi phí hợp lý được trừ khi tính thu nhập chịu thuế TNDN?

     

     

    Chào bạn

     

    Điều 6. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế      

    1. Trừ các khoản chi nêu tại Khoản 2 Điều này, doanh nghiệp được trừ mọi khoản chi nếu đáp ứng đủ các điều kiện sau:

    a) Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp;

    b) Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật.

    Do đó, khỏan chi này đủ điều kiện để xác định là chi phí đuợc trừ rồi. Bạn nên tìm hiểu thông tư 123/2012 huớng dẫn luật thuế thu nhập doanh nghiệp nhé

    Thân

     
    Báo quản trị |