DanLuat 2015

Có được tiếp tục giảng dạy khi bị phạt tù án treo?

Chủ đề   RSS   
  • #218021 05/10/2012

    Có được tiếp tục giảng dạy khi bị phạt tù án treo?

    Xin luật sư cho tôi hỏi: Nếu cán bộ là Giảng viên bị phạt tù nhưng hưởng án treo, khi có quyết định kỷ luật của đơn vị mức "cảnh cáo" thì có được tiếp tục bố trí công việc giảng dạy hay k?

     

     
    3156 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #218317   07/10/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6831)
    Số điểm: 76481
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3724 lần


    Điều 57. Quy định đối với viên chức bị truy cứu trách nhiệm hình sự

    1. Viên chức bị Tòa án kết án phạt tù mà không được hưởng án treo hoặc bị Tòa án kết án về hành vi tham nhũng thì bị buộc thôi việc, kể từ ngày bản án, quyết định của Tòa án có hiệu lực pháp luật.

    2. Viên chức quản lý bị Tòa án tuyên phạm tội thì đương nhiên thôi giữ chức vụ quản lý, kể từ ngày bản án, quyết định của Tòa án có hiệu lực pháp luật.

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-