Có được thanh toán bằng ngoại hối trên lãnh thổ Việt Nam không?

Chủ đề   RSS   
  • #515726 25/03/2019

    minhhung456
    Top 500
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/01/2019
    Tổng số bài viết (102)
    Số điểm: 2799
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 38 lần


    Có được thanh toán bằng ngoại hối trên lãnh thổ Việt Nam không?

    Có được thanh toán bằng ngoại hối trên lãnh thổ Việt Nam không?

     
    555 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #515727   25/03/2019

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (993)
    Số điểm: 6765
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 148 lần


    Căn cứ quy định chung tại Điều 22 Pháp lệnh ngoại hối (đã được sửa đổi bởi Khoản 13 Điều 1 Pháp lệnh sửa đổi Pháp lệnh ngoại hối năm 2013):

    Điều 22. Quy định hạn chế sử dụng ngoại hối 

    Trên lãnh thổ Việt Nam, mọi giao dịch, thanh toán, niêm yết, quảng cáo, báo giá, định giá, ghi giá trong hợp đồng, thỏa thuận và các hình thức tương tự khác của người cư trú, người không cư trú không được thực hiện bằng ngoại hối, trừ các trường hợp được phép theo quy định của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam.”

    Theo đó, trường hợp phía bên Việt Nam không được trả tiền mặt cho khách hàng bằng ngoại tệ trên lãnh thổ Việt Nam.

     

    Cập nhật bởi linhtrang123456 ngày 25/03/2019 05:52:09 CH
     
    Báo quản trị |