Có được nâng ngạch công chức khi đã có bằng đại học không?

Chủ đề   RSS   
  • #558228 20/09/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 137 lần


    Có được nâng ngạch công chức khi đã có bằng đại học không?

    Có được nâng ngạch công chức khi đã có bằng đại học không? Em công tác đã 20 năm, hiện em đang làm ngạch nhân viên thì em có được chuyển sang ngạch cán sự không? Em đã có bằng đại học năm 2014 nhưng em không được hưởng chế độ cán sự hoặc ngạch chuyên viên?

     
    271 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    admin (21/09/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #558245   20/09/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 189 lần


    Tại Khoản 8 Điều 1 Luật Cán bộ, công chức và Luật Viên chức sửa đổi 2019:

    "Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Cán bộ, công chức

    ...

    8. Sửa đổi, bổ sung Điều 44 như sau:

    “Điều 44. Nâng ngạch công chức

    1. Việc nâng ngạch công chức phải căn cứ vào vị trí việc làm, phù hợp với cơ cấu ngạch công chức của cơ quan, tổ chức, đơn vị và được thực hiện thông qua thi nâng ngạch hoặc xét nâng ngạch.

    2. Công chức có đủ tiêu chuẩn, điều kiện để đảm nhận vị trí việc làm tương ứng với ngạch cao hơn thì được đăng ký dự thi nâng ngạch hoặc xét nâng ngạch.

    3. Việc thi nâng ngạch, xét nâng ngạch phải bảo đảm nguyên tắc cạnh tranh, công khai, minh bạch, khách quan và đúng pháp luật.

    4. Công chức trúng tuyển kỳ thi nâng ngạch hoặc xét nâng ngạch được bổ nhiệm vào ngạch công chức cao hơn và được xem xét bố trí vào vị trí việc làm tương ứng.”."

    Việc chị có bằng đại học sẽ không mặc nhiên được nâng ngạch chị nhé. Chị phải thi nâng ngạch hoặc xét nâng ngạch. Việc nâng ngạch công chức phải đảm bảo các điều kiện nêu trên chị nhé.

     
    Báo quản trị |