DanLuat 2015

Có được khai quật tử thi trước khi khởi tố vụ án không?

Chủ đề   RSS   
  • #469279 29/09/2017

    nguyenloi310
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1494
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 56 lần


    Có được khai quật tử thi trước khi khởi tố vụ án không?

    Chào mọi người,
    Cho mình hỏi, khai quật tử thi để giám định tử thi có thể tiến hành trước khi khởi tố vụ án hình sự được không?
    Khai quật, khám nghiệm tử thi là một biện pháp điều tra được quy định tại Điều 151 Bộ luật Tố tụng Hình sự 2003. Nhưng mình không rõ khi nào mới được áp dụng biện pháp này.
    Cập nhật bởi nguyenloi310 ngày 29/09/2017 08:56:43 CH
     
    3665 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #471572   19/10/2017

    Trong thực tiễn điều tra vụ án hình sự thì cơ quan điều tra có quyền tiến hành một số biện pháp điều tra trước khi khởi tố vụ án hình sự như khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm tử thi... để tìm ra các dấu hiệu tội phạm, Khi phát hiện có dấu hiệu tội phạm thì mới khởi tố vụ án. Do đó, các biện pháp này có thể tiến hành trước khi khởi tố vụ án.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-