DanLuat 2015

Có được hưởng phụ cấp công vụ

Chủ đề   RSS   
  • #231770 07/12/2012

    Có được hưởng phụ cấp công vụ

    Chào các anh các chị làm ở thư viện pháp luật! e có một câu hỏi muốn hỏi. xin các anh chị trả lời e bằng văn bản.

    em tên là: Cao Văn Trinh

    Đơn vị công tác: Phòng Nội vụ huyện Phong Thổ

    câu hỏi của e là: Hiện nay o huyện e có 2 cán bộ thuộc Hội chữ thập đỏ của huyện: 01 đ/c là chủ tịch hội, 01 đồng chí là Phó chủ tịch hội. trước đây đồng chí này từng công các trong đơn vị hành chính sau đó chuyển sang lamg CHủ tịch Hội chữ thập đỏ.Đồng chí chủ tịch hội mã ngạch là chuyên viên 01003 ; đồng chí phó chủ tịch hội mã ngạch là: 16b121. 2 đồng chí này nói là minh được hưởng phụ cấp công vụ theo nghị định 34/2012. nhưng đối chiếu theo văn bản hướng dẫn thị 02 đối tượng này không được hưởng phụ cấp công vụ. vậy anh chị co e hỏi 02 đối tượng này có được hưởng phụ cấp công vụ không?

    a chị hồi am sớm giúp e voi nhe! theo địa chỉ sau: caovantrinh299@gmail.com.vn

    em xin cam ơn các anh chị nhiều!

     

     
    9127 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #231922   08/12/2012

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2653)
    Số điểm: 18875
    Cảm ơn: 848
    Được cảm ơn 1018 lần
    SMod

    Bạn xem phần đối tượng áp dụng của Nghị định và văn bản hướng dẫn thì biết họ có được hưởng hay không thôi. Không phải là đối tượng áp dụng của Nghị định thì làm sao mà được hưởng được, họ bảo thì là việc của họ bảo chứ đâu có liên quan gì.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-